ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องเคลียร์มัน  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
ขอความรู้เรื่องเคลียร์มัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 04:55:56 PM »
ผมทำสีโมครับ เเล้วพ่นเคลียร์มันเพื่อจะตัดเส้น ผสม 1 ต่อ สาม เหมือนเวลาผสมสีพ่น (ไกอา)
พอพ่นเสร็จ (ผมพ่น 1 รอบ) ลองตัดเส้นดู ปรากฏว่า เส้นไม่ไหลครับ เเต่ลบออกได้ ไม่ทราบว่าผมทำอะไรผิดรึเปล่า ทำไงให้เส้นไหล
หรือผมพ่นบางไป หรือควรผสมอัตราอื่น ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: ขอความรู้เรื่องเคลียร์มัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 01:07:18 PM »
เส้นไม่ไหลทั้งตัวหรือว่าเฉพาะจุดที่เป็นดีเทลหลอก เหอะๆ แบบนี้ยังไม่เคยเจอแฮะ ไหลเส้นใช้อินาเมลรึปล่าวครับ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 08:34:57 PM »
ไม่ไหลบางจุดครับ ใช้ Panel line access ขวดๆของทามิย่าครับ อินาเมล

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 12:14:29 PM »
ไม่ไหลบางจุดครับ ใช้ Panel line access ขวดๆของทามิย่าครับ อินาเมล
ผมเดาว่าน่าจะเป็นดีเทลหลอกอ่ะครับ คือมันไม่มีร่องให้เส้นวิ่ง  ต้องสร้างร่อง

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 07:47:16 PM »
ผมเดาว่าน่าจะเป็นดีเทลหลอกอ่ะครับ คือมันไม่มีร่องให้เส้นวิ่ง  ต้องสร้างร่อง
ใช้จริงๆด้วยครับ พอสังเตดีๆ มันไม่มีร่องจริงๆ  ขอบคุณมากเลยครับ