ผู้เขียน หัวข้อ: [แนะนำพรอพ] เก้าอี้นี้เพื่อกันดั้ม(?) Daiso Interior chair  (อ่าน 1418 ครั้ง)

ออฟไลน์ blume

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สวัสดีครับเพื่อนๆ

เคยไหม? รู้สึกว่าฐานกันดั้มมันจำเจ
เคยไหม? รู้สึกอยากได้อะไรแปลกใหม่
แล้วเคยไหม? รู้สึกจน

แต่วันนี้ทุกอย่างจะเปลี่ยนไป ด้วยเก้าอี้พลาสติกราคา 60 บาทจาก Daiso!!

พอดีไปซื้อไม้แคะหู แล้วเกิดไอเดียตอนเดินผ่านพอดี เลยสอยมาซักอัน

กล้องมือถือกับโคมไฟจ่อตรงนะครับ อาจไม่ดีเท่าไหร่

หน้า

หลัง ยังไม่ได้แกะบาร์โคดเบย

ล่าง

กับ 1/144

จริงๆ หลังจากนี้ผมควรเอา MG มาลองใส่ดู แต่เนื่องจากยังไม่มี ก็เลยเอาไบอารัน (ดาบัน) มาใส่แทน น่าจะพอจินตนาการได้อยู่ (เพราะมันตัวเกือบเท่า MG)

นั่งแล้วลื่นไปหน่อย แต่พอได้
ถอดบูสเตอร์ที่ตูดกับถังพลังงานออกไปนะครับ (ถ้ามีจะนั่งมะได้)

ผมพบว่าข้อดีอีกอย่างของไบอารันที่เลือกมาเป็นนายแบบ คือมือมันเป็นกรงเล็บ ซึ่งปกติจะดูไร้ค่านิดหน่อย เพราะจับอาวุธชาวบ้านไม่ได้
แต่!!!

ยกได้ด้วยอะะะ  :iconwish: พ่อปลื้มมากลูก
ท่อนเหล็กนั่นถ้าใช้มือปกติไม่น่าจะอยู่ แต่หาได้เป็นปัญหากับไบอารันไม่!

กับปู่โร่

ความผันในวัยเด็กของไบอารัน  :iconcryjoy: (อย่าหวังว่าจะทำได้จริง ไปจบเซียงกงแน่)

กับหนู Stylet
โกวไรทำไม่ได้เพราะติดกระโปรงนะครับ

สงสัยคงต้องเคลียร์ด้านเพิ่มซะหน่อย...

ลองกับนังนี่ดู
อย่างน้อยก็ดูเป็นธรรมชาติกว่าฐานแถมนะผมว่า
ปรับแสงไปหน่อยนะครับ

เครดิตรูปชายหาด และน้ำส้ม
weknowyourdreamz .com/images/beach/beach-03.jpg
all4desktop .com/data_images/original/4240909-juice.jpg

ถ้าวันหลังจัด mg จะลองเอามาเล่นดูนะครับ
จะได้ลองเทียบ 1/100

ขอบคุณพื้นที่ครับ