ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆสำหรับ pg ตัวถัดไปของผมครับ  (อ่าน 2549 ครั้ง)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ขอคำแนะนำพี่ๆสำหรับ pg ตัวถัดไปของผมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 01:39:52 AM »
ขออนุญาตถามพี่ๆผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ ตอนนี้ผมต่อ pg มาเกือบครบทุกตัวแล้วมีทั้งแบบทำสีและต่อดิบ ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง oo raiser หรือ banshee ผมควรต่อตัวไหนดีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆสำหรับ pg ตัวถัดไปของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 02:38:26 PM »
ตามแต่คนชอบครับ
แต่ละตัวก็มีข้อเสียของมันอย่างเช่น
oo raiser ติดgn sword iiiแล้วยกแขนไม่ขึ้น ยิ่งติดเอฟเฟคด้วยแขนห้อยเลย :iconmouth:
ส่วนแบนชี ติดโล่ที่แขนแล้วเเขนตกทันที :iconfreak:

• **
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆสำหรับ pg ตัวถัดไปของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 04:43:41 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ ผมชอบต่อตัวที่mechanic เจ๋งๆ เท่าที่อ่านในรีวิวต่างๆ pg oo raiser เป็น mg ขยายส่วนอันนี้จริงรึเปล่าครับผม

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 07:26:10 AM »
ขอบคุณมากครับพี่ ผมชอบต่อตัวที่mechanic เจ๋งๆ เท่าที่อ่านในรีวิวต่างๆ pg oo raiser เป็น mg ขยายส่วนอันนี้จริงรึเปล่าครับผม
ผมว่าไม่นะครับpgมีmechanicเจ๋งๆมากกว่าmgเยอะ
oo raiserมีกลไกเวลาจะขยับข้อต่อให้กดข้อต่อก่อนเป็นการคลายล็อก
พอขยับเสร็จแล้ว กดข้อต่ออีกที่จะเป็นการล็อกให้ไม่ขยับครับ :iconwink:
แต่ก็แล้วแต่แต่ละคนจะคิดละครับเพราะผมไม่มีmg oo raiserมาเทียบ
แต่ถ้าแบนชีล่ะก็เป็นmgผ่านเครื่องขยายส่วนครับ ปรับปรุงแค่บางที่ เช่น ตาตุ่มขยับได้เเข็งขึ้น ของmgอ่อนมากครับ
แล้วก็ตรงศอกจะสามารถเบิ้ลpomได้สองซีก pg unicornธรรมดา ซีกนึงpomซีกนึงpcครับผม
ซึ่งคุณตัวpomเนี่ยจะเเข็งกว่าทำให้ศอกยกโล่ได้
ถือว่าบันไดแก้ศอกให้ยกโล่ได้ก็ดีครับ :iconhappy: แต่ว่าไม่ได้แก้ไหล่ :iconfreak: สรุปก็คือศอกยกโล่ได้แล้วแต่ไหล่.........................
.............ห้อยเหมือนเดิม :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 09:35:59 AM โดย teetat »

ออฟไลน์ psycho

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 08:48:48 AM »
ผมว่าไม่นะครับpgมีmechanicเจ๋งๆมากกว่าmgเยอะ
oo raiserมีกลไกเวลาจะขยับข้อต่อให้กดข้อต่อก่อนเป็นการคลายล็อก
พอขยับเสร็จแล้ว กดข้อต่ออีกที่จะเป็นการล็อกให้ไม่ขยับครับ :iconwink:
แต่ก็แล้วแต่แต่ละคนจะคิดละครับเพราะผมไม่มีmg oo raiserมาเทียบ
แต่ถ้าแบนชีล่ะก็เป็นmgผ่านเครื่องขยายส่วนครับ ปรับปรุงแค่บางที่ เช่น ตาตุ่มขยับได้เเข็งขึ้น ของmgอ่อนมากครับ
แล้วก็ตรงศอกจะสามารถเบิ้ลpomได้สองข้าง pg unicorn ธรรมดาข้างนึงpomข้างนึงpcครับผม
ซึ่งคุณตัวpomเนี่ยจะเเข็งกว่าทำให้ศอกยกโล่ได้
ถือว่าบันไดแก้ศอกให้ยกโล่ได้ก็ดีครับ :iconhappy: แต่ว่าไม่ได้แก้ไหล่ :iconfreak: สรุปก็คือศอกยกโล่ได้แล้วแต่ไหล่.........................
.............ห้อยเหมือนเดิม :iconsoul:
โห มีแบบนี้ด้วยหรือครับ ซื้อมาไว้ก่อน ยังไม่มีเวลาต่อ อ่านแล้วอยากต่อก่อนตัวอื่นเลย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 02:45:00 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลย ตัวถัดไปสำหรับผมคือ pg oo raiser ครับ

ออฟไลน์ anubiz2006

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 04:21:48 PM »
รบกวนถามเจ้าของกระทู้หรือเพื่อนๆ ท่านอื่นครับ pg ต้วไหนน่าเล่น ต่อสนุก ปัญหาน้อย  คือผมเพิ่งเล่น pg red fame แค่ตัวเดียว อยากเล่นตัวอื่นบ้าง แต่ทุนทรัพย์มีน้อย ต้องคัดสรรหน่อย
...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 11:42:57 AM โดย anubiz2006 »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 04:35:44 PM »
สำหรับผมที่ต่อ
1. rx-78
2. zaku
3. red fream
4. mk
5. freedom
6. wing
7. unicorn มาแล้วขอแนะนำ rx-78 ครับเพราะกลไกภายในครบเหมือนกำลังสร้างหุ่นของจริง ต่อง่าย และไม่แพงครับ