ผู้เขียน หัวข้อ: pg unicorm momoko ซื้อดีหรือไม่  (อ่าน 9033 ครั้ง)

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
pg unicorm momoko ซื้อดีหรือไม่
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 08:52:57 PM »
http://blog.plamo.ph/?p=1417
ตามเว็บนี้ครับเมื่อผมได้เห็นแล้วก็....
จะเหลือเหรอ?กิเลสพุ่งสิครับ!ผมติ่งunicornอยู่แล้ว :iconcryjoy:
http://blog.plamo.ph/?p=1412ผมเห็นของดาบันด้วยแต่ผมไม่ถามเพราะพวกเราก็รู้กันอยู่ว่างานพี่เเกนรกแค่ไหน ประกบกันนิ้วบวม
ผมเลยมีคำถามนิด(ไม่)หน่อยจะมาถามคนเคยเล่นmomokoมาก่อน แต่ก่อนอื่นผมจะแปลบทความในข่าวก่อนครับ
Here it is, Dragon Momoko’s first foray to the Perfect Grade line. Noticeably that Dragon Momoko already added in some new details and adjusted some of it’s design. Due to Dragon Momoko’s release schedule is doubtful as always, we’re not able to give a good release month but we are betting that this will be release before the end of 2016’s 1st quarter. That’s anytime between January to April.
มาแล้ว!ก้าวแรกของการทำ(ก็อป)perfect grade ที่ทางเรา(dragon momoko)จะเพิ่มดีเทลยิบย่อยมาให้คุณ
 และปรับแต่งดีไซน์บางที่ด้วย (ที่เห็นได้ชัดก็คือส่วนหน้าอกที่ทำมาหนาขึ้นทำให้ดูน่าเกรงขาม)
แต่เนื่องจากตารางออกโมของเรา(dragon momoko)ไว้ใจไม่ได้สักเท่าไหร่(มีพูดข้อเสียบริษัทตัวเองด้วยแฮะ)
ทางเราก็เลยยังให้เดือนที่ชัดเจนไม่ได้ แต่ทางเราพนันได้ว่ามันจะออกขายก่อนสิ้นเดือนเมษาแน่นอน
ผมเลยอยากถามว่า
1.โมของmomokoมันคุณภาพเป็นอย่างไร
2.เวลาmomokoออกโมจะมีการปรับเเต่งจากบันไดอีกทีเป็นเรื่องปกติเหรอครับ
3.ราคาเป็นยังไงครับเมื่อเทียบกับของแท้
4ของmomokoเป็นไงมั่งประกบยากไหม แน่นไหม หลวมไหม
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ป.ล.ที่แปลผมแปลเองนะ เพราะตอนเอาไปใส่google translate มันแปลแปลกๆแฮะ
2.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 09:08:20 PM โดย teetat »

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
Re: pg unicorm momoko ซื้อดีหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 10:17:28 AM »
1.ณ ตอนนี้ผมว่า อันดับหนึ่งในบรรดาโมจีน ทั้งหมด
2.ส่วนมากนะครับ ดูจาก ทอลกีสและสไตร์ อัพดีเทลและมีอุปเสิรมต่างๆเพิ่มนิดหน่อย
3.ประมาณไม่ถึง 1/2 ของๆแท้
4.ไม่ยากมากครับ มีเหลาเดือย คว้านรูนิดหน่อย

• ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: pg unicorm momoko ซื้อดีหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 10:39:31 PM »
อ่อครับ เอ่อ แล้วเห็นในเน็ต ทุกกล่องแถมดีคอลนํ้าใช่ไหมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Petch12315018

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 10:42:10 PM »
ความเห็นผมบ้างนะ (คล้าย ๆ กันแหละครับ)
1.ตอนแรก ๆ หลายตัวข้อต่ออ่อนและมีรอยแปลก ๆ ดูจากทอกีสครับ แต่ตั้งแต่ออกสไตรมา อาคัส เดสทินี่คือดีขึ้นมากเลยดีเทลก็คมกริบ
2.ตอนแรกก็เลียนแบบอย่างเดียว เดทไซทมีเวอร์ชันเปลี่ยนสี ฟรีด้อมเปลี่ยนสัดส่วน ทอกีส สไตรอัพดีเทล ดูภาพรีวิว PG ยูนิคอนสวยคมมากดีเทลก็อัพขึ้นมากกว่าตัวอื่น
3.ราคาไม่ทราบ อาจจะแพงกว่าดาบันนิดหน่อยแต่ก็คงไม่ถึงครึ่งของบันได
4.น่าจะมีเหลาเดือยกระกบไม่สนิด แต่ momoko ไม่เคยออก PG คงต้องรอดูเพราะถ้ามีส่วนไหนหนักข้อต่ออาจจะรับไม่ไหว ถ้าแข็งอ่อนยังไงก็คงต้องแหลาหรือเสริมเอาเอง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 11:20:20 PM »
แล้ว......จากที่ผมไปดูในเน็ตมา มันต้องpreorderด้วยเหรอครับ :iconpanic:
หรือซื้อโดยไม่ต้องpreorderได้

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 08:44:50 AM »
แล้ว......จากที่ผมไปดูในเน็ตมา มันต้องpreorderด้วยเหรอครับ :iconpanic:
หรือซื้อโดยไม่ต้องpreorderได้

ของมันยังไม่ออกขายครับ เว็บไหนๆในตอนนี้จึงเป็น pre-order ทั้งหมด

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 09:51:55 AM »
1. ยี่ห้อนี้เนื้อพลาสติกโอเคเลยครับ ของผมไม่เคยเจอพาทแหว่งหรือเกินนะครับ ถือว่าฉีดพลาสติกมาคุณภาพไม่แพ้ของลุงเลยครับ

2. จะมีเพิ่มเติมบางส่วนมาแล้วนะครับ ไม่ต้องมาเดินลายเพิ่มเลย ลายเดิมๆที่โมโมให้สวยอยู่แล้วครับ ต่อเสร็จแปะดีคอย ตัดเส้น สวยจบเลยครับ

3.ตอนนี้ยังไม่เห็นประกาศราคานะครับ รออยู่เหมือนกัน ปกติ MG ราคาประมาณครึ่งนึงของลุงครับ แต่ PG ไม่ทราบเหมือนกันครับ

4. ถ้าเทียบกับโมจีนด้วยกัน (รุ่นที่ออกมาใหม่ๆ) ถือว่าประกอบง่ายสุดแล้วครับ อาจมีหลวมบ้างบางจุด แต่ก็ซ่อมไม่ยากครับ
ต่อเพลินครับของโมโมรุ่นใหม่ๆ ออกแบบมาโอเคเลยครับ จัดท่าง่าย ยืนเองได้ไม่ต้องเอาอะไรมาค้ำแล้วครับ

(ส่วนตัวผมมี 3 ตัวครับ Destiny Ver.MB, Akatsuki, Tallgees3)
ถ้าไม่ติดแบรน ซื้อมาเล่นเองต่อเพลินๆ ก็โอเคนะครับ

:iconvsign: :iconlike: :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2016, 07:05:18 PM โดย mojimaz »
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 11:07:10 AM »
รอต่อไปครับ

ข้อความที่ยกมาไม่ใช่ของ DM เขียนเองนะ
แค่ความเห็น blogger คนนี้เท่านั้น

DM ยังแค่เพิ่งปล่อยรูปออกมาเฉยๆ
วันวางขาย กับราคาอะไรเท่าที่รู้ก็ยังไม่ประกาศมาเลย

เนื่องจากออกหลัง Daban จนมาตอนนี้ก็นานพอควร
เท่าที่เห็นกลยุทธการขายของค่ายโมจีน
อย่างน้อยล็อตแรกน่าจะมีอะไรแถมพิเศษหรือมีลดราคาให้พอๆกับ daban

แต่เชื่อว่า DM งานพอมีคุณภาพแหละ
และมาจับ PG ต้องรู้จุดอ่อนที่คนคาดหวังเรื่องข้อต่ออยู่พอควร
ถ้าพังแต่ตัวแรกก็เสียชื่อเงิบกันไป
คิดว่าเชื่อใจได้ก็พรีไว้เลย แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงรอมันออกหารีวิวดูก่อนก็ยังไม่สาย
ซื้อ daban มาต่อรอก่อนก็ได้ ราคากับคุณภาพเจ้านี้ก็ถือว่าดีอยู่มาก ไม่นรกเลยสักนิด
และกำลังจะออก LED ยูนิตพร้อมเพิ่ม usb port มาให้ด้วย อันนี้ได้ใจมาก

ออฟไลน์ Mercurus

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 12:26:17 PM »
usb port ? มีไว้ทำไมอ่ะครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 12:37:52 PM »
LED เสียบผ่าน USB น่ะคับ ไม่ต้องใส่ถ่านก็ได้

ภาพจาก Dachong.gz.cn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 04:12:38 PM »
LED เสียบผ่าน USB น่ะคับ ไม่ต้องใส่ถ่านก็ได้

ภาพจาก Dachong.gz.cn
เออ ดีเหมือนกันครับ เดี๋ยวซื้อของโมโมมาแล้ว อุดหนุนledของดาบันเพิ่มดีกว่า เวลาผมโชว์ในตู้โมตัวไหนเปิดไฟได้ก็เปิดครับ
 มันอลังการดี เล่นโมพวกmg ooนี่ เวลาถ่านหมดก็ต้องเดินไปซื้ออีก :iconfreak: