ผู้เขียน หัวข้อ: รื้อตู้มาทำสีโปรเจค 01:ดองเกือบสิบปีเจอกันอีกทีที่ปลายสายรุ้ง - MG Unicorn Gundam ver.ka  (อ่าน 4245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
สวัสดีครับตอนนี้ผมกำลังทำโปรเจครื้อกันพลาต่อดิบที่สภาพเลวร้ายในตู้สมัยเด็กๆมาทำสีใหม่ครับโดยจะเริ่มจาก MG ตัวที่สองในชีวิตของผม(ตัวแรกGP03แล้วเว้นมายาวเลยตอนเด็กๆไม่มีตัง55+)ซึ่งสภาพเดิมนั้นเกทก็ตัดไม่หมดพ่นเคลียร์ด้านเป็นเม็ดๆแถมยังตัวเหลืองอีก(เคลียร์เลแลนดกระป๋อง)ดีคอลไม่มีนะครับใช้ไปหมดแล้ว ฮ่าๆ

รายละเอียดงานครับ

ทำหน้าใหม่ใช้อีโป้ขยายแก้มกับคาง
อัดกาวหลายๆจุด(แปลงกลับเป็นยูนิคอร์นโหมดไม่ได้แล้ว)
ยกเกราะบนไหล่ขึ้นนิดหน่อย

สี

โครงใน
เทา - german grey ไฮไลท์ด้วย natural grey
เงิน - รองพื้นดำเงา ไฮไลท์ด้วย star bright silver
เขียว - รองพื้นดำเงา พ่น star bright silver ทับ แล้วตามด้วย เคลียร์เขียว จบด้วยเคลียร์เหลือง+ฟ้า แต่พลาดออกมาไม่ค่อยดูเหลือบไล่สีอย่างที่อยากได้เท่าไหร่เพราะผมคิดว่าพ่นเคลียร์สีทับเคลียร์สีแล้วจะยังเห็นชัดพอสมควรคราวหน้าทำอีกคงไม่พ่นสีหลักเต็มแบบนี้
เกราะนอก
ขาว - natural grey ไฮไลท์ด้วย character white
น้ำเงิน - titan blue ไฮไลท์ด้วย titan blue ผสมขาว
ปืน - ผสมเองมั่วๆ

ติชมตามสะดวกจ้า

ออฟไลน์ vunnnnnn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยครับ แต่น่าจะติดดีคอลซะหน่อย  :iconlike:  :iconlike:  :iconlike:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
พี่สวยงามมากครับประทับใจตั้งเเต่ PHANTOM GUNDAM เเล้วครับชอบสีเขียวเเบบนั้นมากๆเลย
ปล.เอาBANSHEE VER KA มาล่อผมกิเลสเกิดสิครับ :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
 :icondizzy: แสบตา ไซร์โครแฟรม
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ASMILD

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เขานี่พ่นหรอใช้พู่กันคับ

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
ดูดี ไฮโซเลย ถ้าติดดีคอลหน่อยจะแจ่มขึ้นอีกครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ยกไหล่ขึ้นแล้วสวยดีครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
เขานี่พ่นหรอใช้พู่กันคับ
พ่นครับ

อ้างถึง
ดูดี ไฮโซเลย ถ้าติดดีคอลหน่อยจะแจ่มขึ้นอีกครับ
อยากติดนะครับแต่ไม่มี 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2016, 09:38:44 PM โดย Maquez »