ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับมือใหม่หัดต่อตัวแรกRG : ASTRAY RED FRAME มีอยู่จุดนึงต่อไม่ได้ครับ  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ zx9

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รายละเอียดตามรูปครับพี่ๆที่วงใว้ผมเลยยัดมันเข้าไปหักไป1อันแหละครับอีกอันไม่หักจะรบกวนว่ามันต่อยังไงครับ

ออฟไลน์ kerbaroz

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี

ออฟไลน์ zx9

• *
ประกอบตามนี้
ขอบคุณมากๆนะครับ
ผมมีปัญหาตรงD5ครับ ใส่เข้าไปเฉยๆหรอครับไม่ต้องหมุนใช่ไหมครับพอใส่เข้าไปเฉยๆมันหลวมๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2016, 02:42:54 PM โดย zx9 »

ออฟไลน์ kerbaroz

• *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
ผมไม่เห็นลักษณะทางกายภาพบอกได้ไม่ถูกหรอกครับ แต่ถ้าคุณใส่แขนตามรูปนั้นเสร็จมันจะต้องบิดแขนอีก 90 องศา มันอาจจะไปขัดกับด้านล่างทำให้ไม่เคลื่อนหรือหลวมก็เป็นไปได้  :iconshy:

ออฟไลน์ sentinalg

• *
  • Like: 2
D5 ใส่ลงไปธรรมดาเลยครับ มันจะห้อยๆแต่ใส่เข้าตัวแล้วจะพอดี

ออฟไลน์ zx9

• *
D5 ใส่ลงไปธรรมดาเลยครับ มันจะห้อยๆแต่ใส่เข้าตัวแล้วจะพอดี
ขอบคุณครับพี่ผมเห็นมันห้อยเลยหมุนดันจนหักขอบคุณนะครับ