ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประสบการณ์หิ้ว Gundam PG ขึ้นเครื่่องหน่อยคับ  (อ่าน 3005 ครั้ง)

ออฟไลน์ romeo007580

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีใครพอมีประสบการณ์หิ้ว PG RX0 GP01 หิ้วขื้นเครื่องบ้างไหมคับ (AirAsia)
ขอทราบหน่อย ว่าหิ้วได้ป่าว ติดปันหาไรไหม ไม่อยากโหลด

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ crazyoxy

• Verified User
  • *
  • Like: 1
ล่าสุด หิ้ว PG Banshee จากไต้หวัน Vair ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ anubiz2006

• *
หิ้ว pg red frame กะ maga size รวม 2 กล่อง ขึ้นบนเครื่อง การบินไทย วางไว้บนตัก แอร์มาเห็นช่วยยกเก็บใส่ชั้นบนหัวให้อีกดวย

ออฟไลน์ psycho

• *
  • Like: 2
หิ้ว pg red frame กะ maga size รวม 2 กล่อง ขึ้นบนเครื่อง การบินไทย วางไว้บนตัก แอร์มาเห็นช่วยยกเก็บใส่ชั้นบนหัวให้อีกดวย
ที่สุวรรณภูมิ โดนตรวจไหมครับ ระหว่าโหลดลงกระเป๋ากับหิ้วขึ้รเครื่องอันไหน safeกว่ากันครับ

ออฟไลน์ romeo007580

• *
ล่าสุด หิ้ว PG Banshee จากไต้หวัน Vair ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ขอบคุณคับ
พวก low cost กลัวว่าจะมีปันหา

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ขึ้นกับความเข้มของสนามบินครับ ผมหิ้ว pg redfream กลับจากฮ่องกงแต่ จนท ตรงgateไม่ให้เอาเข้าเพราะขนาดใหญ่เกินเลยต้องโหลดครับ

ออฟไลน์ hearmee

• *
เคยนั่ง AirAsia กลับจากสนามบินคันไซ หิ้ว Sazabi ver.Ka ไปที่เคาท์เตอร์เช็คอิน จนท. ก็บอกให้ลองเอากล่องใส่ในช่องอลูมิเนียมที่หน้าเคาท์เตอร์ ปรากฎใส่ไม่ลง สรุปต้องโหลดครับ
ดีที่สุดคือ ไปที่จุดรับซีลของลงกล่องที่สนามบิน รวมๆ กล่อง PG ที่ซื้อกับของอื่นๆ แล้วใส่ซองกันกระแทก ใส่กล่องใหญ่ซีลรวม แล้วโหลดเถอะครับ ผมกลับมาจาก Osaka ทำมา 2 ครั้งละ ถึงไทยกล่องไม่บุบสลาย ของข้างในอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
เพิ่งไปโอซาก้ามา หิ้วกลับมา MG 9 RG 3 HG กษัตริยา 1 กล่อง รวม MG Sazabi KA วางเเผนตอนไปเลยซื้อ นน. กระเป่า 30 โล ตอนกลับใส่กระเป๋าไม่พอ ที่สนามบินคันไซ มีกล่องขาย เลยซื้อเเละเเพ็คโหลดใต้เครื่องเลย สะดวกดีไม่มีปัญหา มาถึงไทยตอนตีสี่ โดนเรียกตรวจ เเกะตรวจทุกกล่องเเต่ไม่มีปัญหาอะไร ผ่านฉลุย ระทึกนิดหน่อย

ออฟไลน์ anubiz2006

• *
ที่สุวรรณภูมิ โดนตรวจไหมครับ ระหว่าโหลดลงกระเป๋ากับหิ้วขึ้รเครื่องอันไหน safeกว่ากันครับ
ผมหิ้วกล่องโต้งๆ ใส่ถุงพลาสติกเดินลงจากเครื่องเลย ไม่เห็นเรียกตรวจอะไรนะครับ (ปลายพศจิกาที่ผ่านมา)
ตอนผ่านด่านผมยกถุงจะให้ตรวจ  เจ้าหน้าที่โบกมือไล่เฉยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2016, 09:43:02 AM โดย anubiz2006 »