ผู้เขียน หัวข้อ: กาวช้าง+แป้ง ทำยังไงครับ ????  (อ่าน 2767 ครั้ง)

ออฟไลน์ panza555

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
กาวช้าง+แป้ง ทำยังไงครับ ????
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 02:46:40 PM »
ตามหัวข้อครับ กาวช้าง+แป้ง ทำยังไงครับ ขอวิธีแบบละเอียดเลยครับ(มือใหม่)(ถ้ามีรูปด้วยจะดีมาก) :iconwish:  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: กาวช้าง+แป้ง ทำยังไงครับ ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 03:50:45 PM »
ง่ายๆครับ มีหลุม หรือรูบนชิ้นงาน หยอดกาวช้างลงไปให้เต็มรูหรือหลุมชิ้นงาน ไม่ต้องล้ม ถ้ามีขนาดเล็ก แนะนำให้ ใช้ไม้จิ่มฟันแตะกาวช้าวแล้วมาหยดลงชิ้นงานครับ
จากนั้นเอาแป้งทาตัวนี้ล่ะ เอายี้ห้อไหนก็ได้ มาโรยๆ แล้วเอาไม้จิ่มฟันกดๆไปที่กาวช้าง หรือจะเทแป้งลงบนถาดแล้วเอาชิ้นงานที่หลอดกาวแล้วกดลงไป ก็ได้ครับ รอให้กาวช้างแห้ง โดยประมาณกาวจะแห้ง 15-30 วิ เป่าแป้งส่วนเกินออกครับ จะเห็นว่ากาวละแป้งรวมกันเป็นก้อน จากนั้นก็ตัดหรือขัดส่วนเกินออกแค่นั้นล่ะครับ ชิ้นงานก็จะเรียบเนียนแล้วครับ

ทำงานง่าย ทำงานได้เร็วขึ้น วัสดุหาง่าย คือข้อดีของสูตรนี้ครับ  :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 03:52:10 PM โดย zerokillcid »
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: กาวช้าง+แป้ง ทำยังไงครับ ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 06:31:33 PM »
กาวแห้งแข็ง ไม่เคยจะได้ใช้หมดหลอด คือข้อเสียของวิธีนี้ครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 07:41:48 PM »
กาวแห้งแข็ง ไม่เคยจะได้ใช้หมดหลอด คือข้อเสียของวิธีนี้ครับ  :iconpale:

แช่ตู้เย้นครับ .. ของผมเกือบ 2 เดือนกว่าได้ล่ะมั้งครับ ทุกวันนี้ยังใช้ได้อยู่เลย ..  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 09:47:07 PM »

เด๋วนี้มีผลิตแบบหลอดเล็ก ประมาณ 2 ข้อนิ้วก้อย มาขายแล้วนะครับ
แผงนึงประมาณ 5 หลอด ราคาไม่กี่สิบบาทด้วยครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)