ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ปั้มลมครับ  (อ่าน 2207 ครั้ง)

ออฟไลน์ soundheaven

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ปั้มลมครับ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 06:23:15 PM »
รูปแรก

1. 2ตัวแรก ปั้มลมแถมมาให้ มีเกจวัดแรงดันทั้งคู่ อันซ้ายมีสวิทปิดฉุกเฉินแดงๆ    ที่สงสัยคืออันที่สอง มีตัวหมุนสีแดงอยู่ ใช้ทำอะไรครับ ลองหมุนแรงดันก็ไม่เปลี่ยนนะครับ

รูป 2

ถาม2  อันนี้ต่อเพิ่มจากรูปแรก ซื้อมาพร้อมปั้มลม (สั่งออนไลเลยไม่ได้ถามคนซื้อ)   มีสองอันในชิ้นเดียว อันแรกน่าจะเป็น regulator ไว้ปรับลม เคยเห็นบางรุ่นก็มีแค่กรวยเดียวเลยอยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง
อีกอย่างต่อถูกรึเปล่าครับเนี่ย  เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ใช้งานเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ bellmulti

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ปั้มลมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 12:40:13 AM »
ขอตอบรูป 2 ละกัน ด้านซ้าย air regurator + กรอกไอน้ำ  ส่วนด้านขวาคนขายบอกว่าเป็นกรองน้ำมัน
แต่ไม่มีผลอะไร เพราะไม่ได้ใช้