ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการใช้สีสเปรย์ leyland  (อ่าน 3060 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinchx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
ปรึกษาเรื่องการใช้สีสเปรย์ leyland
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 12:07:29 AM »
ผมใช้สีสเปรย์ leyland  ในการทำกันพลามา 4 ปีแล้วครับ พักหลังๆเริ่มรู้สึกว่าสีกระป๋องจะมีปัญหา...

1. สีในกระป๋องยังไม่ทันหมด แต่ลมหมดแล้ว และหมดค่อนข้างเร็วมาก เปิดกระป๋องใหม่ พ่นนิดเดียว เก็บไว้ พออีกวันมาพ่นได้ไม่กี่ชิ้น ลมในกระป๋องก็อ่อนแล้ว
กระป๋องยังหนักๆ อยู่เลยแต่พ่นไม่ออกซะแล้ว เปลี่ยนหัวพ่นก็ยังเป็น พอจะมีวิธีเก็บรักษาให้ลมไม่หมดง่ายๆไหมครับ ?

2. หัวพ่นอุดตันง่าย ปกติก็จะคว่ำกระป๋องพ่นหลังใช้เสร็จตามข้อแนะนำ แต่ก็ยังเป็นอยู่ดี ปัญหานี้บางทีผมใช้เข็มหมุดเล็กๆเจาะรูหัวพ่นให้หายอุดตัน มีวิธีอื่นแก้ไขไหมครับ

ใครมีวิธีเก็บรักษาสีกระป๋อง leyland ดีๆให้ใช้ได้นานๆ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ GunnerMan

• *
  • Like: 0
Re: ปรึกษาเรื่องการใช้สีสเปรย์ leyland
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 02:23:21 PM »
ข้อ 1
ของผมยังไม่เจอนะ สีหมดก่อนตลอด ซื้อใช้รอบแรกแล้วทิ้งไว้ 3 4 เดือน มาพ่นใหม่ก็ยังออกใช้จนสีหมด
และล็อตหลังเพิ่งซื้อเดือนที่แล้ว แต่เปิดใช้เดือนนี้ ก็พ่นไปประมาณครึ่งกระป๋องลมยังดีอยู่

ข้อ 2
ของผมจะเป็นหัวขาวถ้าใช้ไปแล้วแล้วทิ้งไว้ (หลักเดือน) จะมาพ่นใหม่ไม่ออกละ แต่หัวแดงปกติ (3 4 เดือนอย่างที่บอก)
TEST

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: ปรึกษาเรื่องการใช้สีสเปรย์ leyland
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 02:54:30 PM »
1. ลมหมดก่อนสันนิฐานไว้ก่นอเลยว่าสีมันค้างสต๊อกนานแล้วละครับ.... เคยเจออยู่

2. เอาทินเนอร์เช็ดเอาอะครับ  แต่บางกระป๋องผมก็เอาหัวของกันเซ่มาเสียบเเทน ใช้ดีไม่แพ้กัน :iconfreak:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ tinchx

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 10:50:09 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่านที่เข้ามาตอบครับ  :iconcryjoy: