ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก็บ nxedge บ้างคับ  (อ่าน 3620 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveadver

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ใครเก็บ nxedge บ้างคับ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2016, 09:48:08 AM »
มีใครเก็บไลน์ nxedge บ้างคับ ว่าจะเปิดไลน์ ชอบสัดส่วนมัน แต่ไม่ค่อยเห็นคนรีวิวเลย

ออฟไลน์ kira13

• *
  • Like: 1
Re: ใครเก็บ nxedge บ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 12:55:46 AM »
ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะเก็บเลย ครับ เพราะไม่ชอบแนวยางๆ ตอนนี้ 7 ตัว ละครับ  :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 07:51:31 AM »
ผมลังเลตั้งแต่ตอนมันออกใหม่ๆ ว่าจะเก็บดีไม่ดี หลังๆ เห็นมันออกถี่เหลือเกิน แล้วตัวชอบๆ ทั้งนั้น เลยโดนจนได้คับ
เลยอยากถามคนที่เค้าเก็บๆ กันว่ามีเอาไปตัดเส้น ติดดีคอลเพิ่มได้มั้ย ถ้าทำมันคงสวยขึ้นอีกเท่าตัว

ออฟไลน์ kira13

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 10:29:45 AM »
เคยเห็นคนเอาไปตัดเส้น เหมือนกันครับ บางท่านฝีมือดี งานงามมาก ครับ
แต่ บางท่านดูเลอะเทอะไปเลยเพราะเป็นยางมันลบยากเหมือนกัน
ส่วนติดดีคอล ผมเคยเอาพวกที่เป็นยางมาติดดีคอลน้ำครับ งานดูดีขึ้น มากแต่ติดยากมาก มันจะหลุดอยู่ตลอด ต้องใช้พวกตัวช่วยฝากเขียว^^

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 07:00:33 PM »
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 07:26:50 PM »
เห็นคุณนาโร่ รีวิวตัวแรกๆนะครับ แต่เพาะจุดขยับเอย ตัวพาสติกเอย ที่เหมือนเดิม แค่เปลี่ยนดีไซด์ ก็เลยไม่มีรีวิวต่อนะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 07:53:04 PM »
เห็นคุณนาโร่ รีวิวตัวแรกๆนะครับ แต่เพาะจุดขยับเอย ตัวพาสติกเอย ที่เหมือนเดิม แค่เปลี่ยนดีไซด์ ก็เลยไม่มีรีวิวต่อนะครับ

ผมเลิกเก็บตั้งแต่เอาอาวุธมาขายแยกลงพรีบันไดอ่ะครับ  เลยไม่เก็บมันต่อแล้ว

แต่ตัวหลังๆเหมือนจะรู้ว่ากั๊กไปขายไม่ออก  หลังๆเลยให้พวกอาวุธอะไรมาเยอะขึ้น  แต่ผมก็ไม่เก็บต่อละเพราะแตกไลน์ไปเยอะมาก ที่จะตั้งโดนออโต้บอทยึดไปหมดแล้ว

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 09:54:19 PM »

ผมเลิกเก็บตั้งแต่เอาอาวุธมาขายแยกลงพรีบันไดอ่ะครับ  เลยไม่เก็บมันต่อแล้ว

แต่ตัวหลังๆเหมือนจะรู้ว่ากั๊กไปขายไม่ออก  หลังๆเลยให้พวกอาวุธอะไรมาเยอะขึ้น  แต่ผมก็ไม่เก็บต่อละเพราะแตกไลน์ไปเยอะมาก ที่จะตั้งโดนออโต้บอทยึดไปหมดแล้ว

เรื่องขายแยกนี้ต้องทำใจครับ ของชอบลุงแกเลย (ส่วนออโต้บอด ตัวใหญ่มากครับ)

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 08:29:03 AM »
ผมคงเก็บแต่ตัวที่ชอบๆ จริง เช่น ยูนิคอร์น กับ ไฮนิว ที่กำลังจะมา
พอดีได้ lot dt ราคาย่อมเยาว์มา 3-4 ตัวเลยเปิดไลน์เลย ถ้ายังตัวละพันอยู่ก็คงรอต่อไป 555

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 01:47:17 PM »
ของผมคงเก็บ โอเมก้ามอน กับ กุเร็น ล่ะครับ (พาสเสริมขอบาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2016, 03:09:48 PM โดย jamestgsun »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 02:46:33 PM »
ไลน์นี้หุ่นซุปเปอร์โรบอทงานดีสีเเจ่มครับ ทั้งมาชินไกเซอร์ ทั้งกาโอไกก้า

ส่วนกันดั้มเเนะนำ ตั้งเเต่ ดับเบิ้ลโอกันดั้มขึ้นไป งานดีขึ้น เก็บได้ครับ