ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Airbrush ของ Tamiya ไม่นิยมกันครับ?  (อ่าน 4483 ครั้ง)

ออฟไลน์ swriyup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ทำไม Airbrush ของ Tamiya ไม่นิยมกันครับ?
« เมื่อ: เมษายน 01, 2016, 03:29:51 PM »
พอดีเห็นในเวปขาย Airbrush ของ Tamiya อย่างตัวอย่างใน ebay นี้
http://www.ebay.com/itm/New-TAMIYA-SPARMAX-Airbrush-light-series-SX0-3D-74801-from-Japan-JPN-/291706879768?hash=item43eb15bf18:g:zd0AAOSwP~tW46~L
ดูแล้วราคาก็ไม่ค่อยสูงมาก แต่ทำไมเท่าที่ศึกษามาไม่ค่อยเห็นใครใช้กันเลยครับ ที่เห็นก็จะแนะนำเบื้องต้น ของWORK ถ้าดีๆก็ไป IWATA ไปเลย
พี่ๆท่านใด พอทราบบ้างมั้ยครับว่าทำไมAirbrush ของ tamiya เค้าจึงไม่นิยมกันครับ(ทั้งๆที่ tamiya ก็เป็นผู้ผลิตโมเดล Airbrushของเค้าก็น่าจะดีรึป่าวครับ)
ขอบคุณทุกๆท่านครับ :iconwish:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ทำไม Airbrush ของ Tamiya ไม่นิยมกันครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2016, 09:18:07 PM »
จิงๆคุณภาพกับราคานั้นดีครับ
แต่รุ่นให้เลือกมีไม่มาก และปัญหาคือถ้ามันเสีย มันหาอะไหล่ยากครับแล้วถึงมีก็ไม่ถูกนะ
แต่อิวาต้ามีครบหมด มีให้เลือกหลายรุ่นหลายราคา มีตัวแทนจำหน่ายพร้อม มีอะไหล่เกือบทุกชิ้นครับ เรียกว่าใช้กันสบายๆได้หลายปีไม่ต้องกังวลเลยก็ว่าได้

ออฟไลน์ swriyup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ทำไม Airbrush ของ Tamiya ไม่นิยมกันครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 11:11:24 AM »
ขอบคุณมากๆครับ :iconsmile: