ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ที่ใช้ หรือเคยใช้ tamiya spray work ครับ  (อ่าน 2345 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdevil

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือว่าเพิ่งได้เครื่อง tamiya spray work มาน่ะครับ ที่ร้านบอกว่าให้ไปหา adaptor 6 โวลท์มาใส่ได้เลยครับ
แต่พอไปลองกับแจ็คadaptor ที่ขายที่ร้านมันเสียบเข้าไปไม่ได้ครับ คือแกนเหล็กด้านในมันใหญ่ไปน่ะครับ
จึงอยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่าต้องไปหาซื้อที่ไหนเหรอครับ แล้วชนิดadaptor แกนด้านในเป็นขั้วบวกหรือลบครับ เพราะมีadaptor บางตัวที่แกนด้านในเป็นลบครับ ขอบคุณมากเลยนะครับ