ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องทำสีดาบเลเซอร์ของกันดั้มหรือ beam sabre ครับ  (อ่าน 3633 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiwat17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตามหัวข้อเลยครับ ไม่รู้ผมเรียกถูกรึป่าว 555+  :iconlol: ที่จะถามมีดังนี้ครับ
1. เดิมทีสีพวกดาบ bean sabre พวกนี้จะเป็นสีแบบโปร่งแสง เราสามารถทำสีอื่นนอกจากสีเดิมของมันได้มั้ยครับ ก่อนทำสีต้องรองพื้นด้วยมั้ยครับ ?
2. ข้อนี้ขอถามคนใช้สีกระป๋อง leyland บ่อย ไม่ทราบว่าใช้สีของยี่ห้อนี้ทำสีดาบ beam sabre ได้มั้ยครับ ? ถ้าได้จะเป็นสีแบบไหนหรอครับ ?

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
พ่นสีตระกูล candy tone เลยครับ
เปลี่ยนสีแต่ก็ยังใสอยู่เหมือนเดิมครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ Mengaman

• *
  • Like: 1
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
พ่นสีตระกุล candy tone เลยครับ
เปลี่ยนสีแต่ก็ยังใสอยู่เหมือนเดิมครับ
หมายถึง พ่น candy tone สีใหม่ลงบนดาบสีชมพูใสๆ โดยครงได้เลยเหรอครับ?
เช่นอยากเปลี่ยนเป็นเหลือง ก็พ่น candy tone เหลือง ได้เลย
Less is More

ออฟไลน์ apiwat17

• *
  • Like: 0
โอ้วววว ขอบคุณ คุณ mojimaz คุณ mengaman มากๆเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
พ่นสีตระกุล candy tone เลยครับ
หมายถึง พ่น candy tone สีใหม่ลงบนดาบสีชมพูใสๆ โดยครงได้เลยเหรอครับ?
เช่นอยากเปลี่ยนเป็นเหลือง ก็พ่น candy tone เหลือง ได้เลย

ใช่ครับ เพราะ Candy tone มันเหมือนเคียที่มีสี (ปกติเคียจะสีใส)
ตอนพ่นไม่ต้องลงสีรองพื้น(Leyland L-17, L-19) ของ Candy tone นะครับ พ่นสี Candy tone ลงไปเลย
แต่ตอนพ่นไปสีจะไม่สดนะครับ เพราะบีมเลเซอปกติมันจะมาเป็นสีชมพู
เช่นพ่น Candy tone แดงไป ยังไงแดงมันก็ไม่สด จะแดงออกชมพูนิดนึงครับ
แต่ถ้าพ่นเป็นสีเข้มอย่างน้ำเงินอันนี้จะเปลี่ยนเป็นน้ำเงินชัดเจนครับ

ความเห็นส่วนตัว..ถ้าอยากได้บีมเลเซอสีแปลกๆ ผมว่าซื้อพาทบีมเลเซอของจีนน่าจะสะดวกกว่าครับ
เพราะมีหลายสี หลายเกรดเลย (ทั้ง HG, MG) ไม่ต้องกลัวว่าสีจะลอกด้วย
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)