ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการ wash เส้นครับ  (อ่าน 3395 ครั้ง)

ออฟไลน์ abjames

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามการ wash เส้นครับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 11:45:27 PM »
อยากสอบถามเทคนิคการ wash เส้นยังไงห้คม หลังจากการทำสีโมเดลด้วยแอร์บรัชครับ ต้องพ่นเคลียก่อนมั้ยหรือมีเทคนิคอะไรพอแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: สอบถามการ wash เส้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 12:47:49 PM »
พ่นเคลียร์มันก่อนช่วยให้ตัดเส้นง่ายลบง่ายงานไม่เลอะ
แต่ผมไม่พ่นเพราะเสียทั้งเวลาและเคลียร์

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 02:31:00 PM »
พ่นเคลียร์มันก่อนช่วยให้ตัดเส้นง่ายลบง่ายงานไม่เลอะ
แต่ผมไม่พ่นเพราะเสียทั้งเวลาและเคลียร์

ไม่ได้พ่นเคลียร์เพื่อง่ายครับ พ่นเพราะถ้าไม่พ่น เวลาวอชด้วยสีอีนาเมล มันก็ลบไม่ได้สิครับ

ออฟไลน์ abjames

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 03:41:06 PM »

ไม่ได้พ่นเคลียร์เพื่อง่ายครับ พ่นเพราะถ้าไม่พ่น เวลาวอชด้วยสีอีนาเมล มันก็ลบไม่ได้สิครับ

อ่อ ตอนนี้ผมเจอปัญหานี้อยู๋เลยครับ มี clear ของยี่ห่อไหนแนำนำมั้ยครับ แล้วเวลาพ่นนี้เราพ่นยังไงครับ ขอบคุญครับ

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 09:00:20 AM »

อ่อ ตอนนี้ผมเจอปัญหานี้อยู๋เลยครับ มี clear ของยี่ห่อไหนแนำนำมั้ยครับ แล้วเวลาพ่นนี้เราพ่นยังไงครับ ขอบคุญครับ

เคลียผมใช้กันเซ่นี่หละ ถ้าใช้เเอร์บรัชก็ พ่นเหมือนพ่นสีปกติ เอาชิ้นงานส่องกับเเสง เเล้วพ่นให้เปียกรอบเดียวพอ ถ้าเป็นเคลียกระป๋อง ก็พ่นห่างๆ ซัก 30 CM พ่นคลุมๆ หลายๆรอบ รอเเห้งก่อนนะค่อยทับ ***ข้อควรระวัง พยายามพ่นวันที่อากาศร้อนเเละมีเเดดจัด***