ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นที่ Coating, Titanium Finish, Metalic สามารถตัดเส้นได้ไหมครับ  (อ่าน 3426 ครั้ง)

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
หุ่นที่ Coating, Titanium Finish, Metalic สามารถตัดเส้นได้ไหมครับ
แล้วถ้าตัดเส้นติด decal พ่นเคลียร์ทับแล้วพวกเคลือบทั้งหลายจะเสียเลยเปล่าครับ หรือไม่นิยมพ่นครับ ไม่อยากให้ดีคอลลอกน่ะครับ

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: หุ่นที่ Coating, Titanium Finish, Metalic สามารถตัดเส้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 12:01:21 AM »
ตัดได้ล่ะครับ ขึ้นอยู่กับเอาอะไรมาตัดเส้นด้วย เพื่อนผมใช้ปากกาซากุระตัดเอาอะครับ แต่ถ้าตัดพลาดนี่คงคิดหนัก :iconpale:

ส่วนพ่นเคลียร์ทับแล้วมันจะหมองลงนะครับ ไม่เงา และถ้าพ่นมากเกินไปทินเนอร์จะไปกัดสีที่ชุบออกด้วย

ส่วนตัวผม ถ้าต่อพวกนี้ไม่ตัดเส้น ไม่ดีคอลเลยครับ เน้นสวยแบบดิบๆ55

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: หุ่นที่ Coating, Titanium Finish, Metalic สามารถตัดเส้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 09:57:50 PM »
ปกติไม่ตัดเส้น ไม่พ้นเคีย ไม่ติดดีคอยนะครับ
ต่อดิบจบเลย อาจเอาพวกคอมพาวมาขัดให้มันเงาเพิ่มขึ้นได้ครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 01:29:12 PM »
ดูจากรุป Freedom 2.0 เค้าก็ตัดเส้นน่ะครับ เลยสงสัยว่า ตัดเส้น ติดดีคอลแต่ไม่พ่นเคลียร์ ดีคอลจะไม่ลอกง่ายเหรอครับ
อยากทำได้เหมือนในรูปน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 01:34:39 PM โดย NhEuOi »