ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันเชียร์ลุงบันให้ออก mg กษัตริยาร์ กันเถอะครับ  (อ่าน 4811 ครั้ง)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ผมลุ้นให้ลุงออกมานานแล้วไม่ยอมออกซักที มีบางท่านบอกว่าถ้าออก mg ราคาอาจจะเท่า pg แต่ผมคิดว่าถ้าทำออกมาดี แฟนๆกันพลาอย่างพวกเราก็คงซื้อเช่นเคย เพื่อนๆคิดว่าพวกเราพอจะมีลุ้นได้ต่อ mg กษัตริยาร์ กันบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ลุงประกาศไว้แล้วว่าจะทำ ไม่ใช่ MG เป็น RE 1/100 แต่จะได้ทำหรือไม่ หรือจะได้ออกเมื่อไหร่เป็นเรื่องของอนาคตครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Mengaman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
ลุงประกาศไว้แล้วว่าจะทำ ไม่ใช่ MG เป็น RE 1/100 แต่จะได้ทำหรือไม่ หรือจะได้ออกเมื่อไหร่เป็นเรื่องของอนาคตครับ

ถ้าออกเป็น RE100 สายเซาะร่อง เดินลาย คงสนุกแน่นอน
เพราะปีกโล่งๆ ใหญ่ขนาดนั้นมันต้องดูโหลงๆ แหงๆ
มีพื้นที่ให้เดินลายเล่นเหมือนกระโปรง Zeong
แต่แอบหวังลึกๆ ว่าลุงจะเพิ่มลายมาให้บ้างถ้าขยายส่วนแล้ว

Less is More

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ถ้าออกเป็น RE100 สายเซาะร่อง เดินลาย คงสนุกแน่นอน
เพราะปีกโล่งๆ ใหญ่ขนาดนั้นมันต้องดูโหลงๆ แหงๆ
มีพื้นที่ให้เดินลายเล่นเหมือนกระโปรง Zeong
แต่แอบหวังลึกๆ ว่าลุงจะเพิ่มลายมาให้บ้างถ้าขยายส่วนแล้ว

อย่าพึ่งว่าREไปครับ ดูดีเทลตัวล่าสุดของไลน์ซะก่อน
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
ผมว่ามันไม่ออก mg แต่ออก re 1/100 แทน ข่าวก็มีให้เห็นอยู่ mg ออกมาราคาแพง คนซื้อก็ไม่เยอะทำแล้วไม่คุ้มมันเลยไม่ทำ

• **
ไม่แน่นะครับ อาจจะออกเป็นตัวทีเด็ดปลายปีนี้ก็เป็นได้ เพราะผมรู้สึกว่า ตัวทีเด็ดปลายปีที่แล้วอย่าง victory ver ka มันดูเงียบๆผิดปกติ

ออฟไลน์ vardant

• **
    • My Blog
ไม่แน่นะครับ อาจจะออกเป็นตัวทีเด็ดปลายปีนี้ก็เป็นได้ เพราะผมรู้สึกว่า ตัวทีเด็ดปลายปีที่แล้วอย่าง victory ver ka มันดูเงียบๆผิดปกติ
Victory ถ้าไม่เห็นกล่องมีคำว่า ver.ka นึกว่า เป็น MG ธรรมดาซะอีก ลายเส้นน้อยมากกกกก....ไม่รู้สึกความอลังการของ ver.ka เลย
...........งานมันเหมือนจะเริ่มดรอปลงมาหลัง พี่บี้อะ Hi-nu ยังไม่ค่อยชอบเลย(ความเห็นส่วนตัว)
แต่เจอ freedom 2.0 เข้าไปนี่ถ้าติดว่า ver.ka จะเชื่อเลย......สวยมากกก :icongift:
ป.ล. MG Try จะออกมั้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9

ดูจากการทำตลาดใหม่แล้ว mg มันออกน้อยลงมาก จากเดือนล่ะตัว ตอนนี้ 3-4เดือนออกตัว ลุงแกหันไปทำพีบันไดขายออกมากกว่าตัวปกติอีก อีกอย่างการทำ mgน้องแคท ใช้ทุนการสร้างสูง ค่าแม่พิมพ์โมลด์ลงทุนตั้งเท่าไร ทำมาขายแพง คนซื้อก็น้อย ไหนพี่ตี๋ รอก็อบอีก สรุปอย่างที่บอกทำแล้วมันไม่คุ้มทุนใครจะทำมาขาย สู้ไปขายพีบันเปลี่ยนพาท สี นิดหน่อย ย้อมมาขายได้อีก แม่พิมพ์โมลด์มีอยู่ใช้ของเก่าทำมันคุ้มทุนกว่า ไม่ก็ออกตัวมที่ขายได้แน่ๆๆ เช่นพวกพระเอก เป็นต้น 

ปล.ผมว่าถ้ามันจะทำผมว่ามันก็ทำได้ แต่มันไม่คุ้มแค่เท่านั้น มันเป็นเรื่องของการตลาดล้วนๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2016, 09:44:55 AM โดย ap_pancake »

ออฟไลน์ spa21

• **
  • Like: 15
ผมก็เชียร์ให้บันไดทำออกมาเป็นMGเลยครับ แบบsazabi ver.ka คงได้ดีเทลละเอียดสุดๆ :iconwish:

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
RE 1/100 ก็ไม่ได้แย่อะไรนะครับ
ดีเทลเด๋วนี้ลุงแกทำมาโอเคเลย
ชิ้นไม่เยอะด้วย ทำสีไม่ยาก กังวลเรื่องราคาที่จะประกาศดีกว่าครับ
เด๋วนี้มีคู่แข่ง งานจีนออกใหม่ก็ไม่ได้แย่เหมือนแต่ก่อน ลุงแกคงต้องปรับกลยุธบ้างแหละครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

• **
ถ้า mg ผมคาดหวังจะได้เห็นกลไกระดับเดียวกันกับ sazabi ver ka ถ้าออกจริงๆ ก็จองตำแหน่งโมแห่งปีรอไว้ได้เลย

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
ลุงบันคิดดีจริงๆอ่ะ ที่จะออก re leo ถ้าเอามาทำฉากในวิงจริงๆคงต้องซื้อมากกว่า10ตัวแหงๆ :iconsweat:
แล้ว เพเนโลเป้ก็ด้วย ท่าจะหนักน่าดู :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2016, 05:02:39 PM โดย teetat »