ผู้เขียน หัวข้อ: หัดทำสีครังแรกกับ Guncannon ครับ  (อ่าน 3328 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongggg

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
หัดทำสีครังแรกกับ Guncannon ครับ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 05:07:28 PM »
ลองทำสีเหล็กด้วยครับ (ข้ามขั้นมากๆ  :iconmeow:) ทำยังไง๊มันก็ไม่เงา  :icondizzy:
ชมชื่นใจ ตินำไปปรับปรุงครับ ขอบคุณคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ Felasia

• *
  • Like: 27
Re: หัดทำสีครังแรกกับ Guncannon ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 05:19:05 PM »
พวกสีเหล็ก สีเงิน ถ้าอยากให้เงาๆ ก็ขึ้นอยู่ที่ สีเงินที่ใช้กับวิธีการพ่นครับ

1. ต้องพ่นบนพื้นสีดำ ยิ่งดำเงาเท่าไหร่ สีเงินหรือเหล็กที่พ่นลงไปก็จะสะท้อนแสงให้เงามากยิ่งขึ้นครับ
2. สีเงินที่ใช้แต่ละยี่ห้อ แต่ละสี ก็จะให้ความเงาที่แตกต่างกันไปด้วยครับ อยากได้เงามากๆ ก็พวกสี Chrome หรือไม่ก็พวก Star Bright Silver ของ Gaia

และพ่นสีเงินไปแล้ว ก็อย่าไปพ่นเคลียร์ด้านทับ เพราะจะไปลดความเงาของสีเงินลงครับ

ปล. แต่สีเงินในรูปแบบนั้นผมว่าสวยดีนะครับ ผมชอบ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 05:20:54 PM โดย Felasia »

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
Re: หัดทำสีครังแรกกับ Guncannon ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 05:26:10 PM »
ผมว่าเงินแบบนี้ก็สวยแล้วนะ ถ้าจะเงาคงต้องทำสีโครมแล้ว เงาแวบๆ  ติอย่างนึงนะครับ ดีคอลยังไม่ค่อยเนียน เห็นแล้วอยากทำกันแคนนอนบ้างเลย

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 05:36:19 PM »
พวกสีเหล็ก สีเงิน ถ้าอยากให้เงาๆ ก็ขึ้นอยู่ที่ สีเงินที่ใช้กับวิธีการพ่นครับ

1. ต้องพ่นบนพื้นสีดำ ยิ่งดำเงาเท่าไหร่ สีเงินหรือเหล็กที่พ่นลงไปก็จะสะท้อนแสงให้เงามากยิ่งขึ้นครับ
2. สีเงินที่ใช้แต่ละยี่ห้อ แต่ละสี ก็จะให้ความเงาที่แตกต่างกันไปด้วยครับ อยากได้เงามากๆ ก็พวกสี Chrome หรือไม่ก็พวก Star Bright Silver ของ Gaia

และพ่นสีเงินไปแล้ว ก็อย่าไปพ่นเคลียร์ด้านทับ เพราะจะไปลดความเงาของสีเงินลงครับ

ปล. แต่สีเงินในรูปแบบนั้นผมว่าสวยดีนะครับ ผมชอบ^^
ขอบคุณสำหรับเทคนิคมากๆเลยนะครับ อันนี้ผมไม่ได้พ่นเคลียร์ส่วนที่เป็นสีเหล็กเลยครับ กลัวฝ้า แฮ่ๆ :iconlike:

ผมว่าเงินแบบนี้ก็สวยแล้วนะ ถ้าจะเงาคงต้องทำสีโครมแล้ว เงาแวบๆ  ติอย่างนึงนะครับ ดีคอลยังไม่ค่อยเนียน เห็นแล้วอยากทำกันแคนนอนบ้างเลย
ขอบคุณมากครับ ขอบคุณที่ติครับ ผมก็ว่าครับ ติดไม่เนียนเลย มือนี่สั่นยิกๆๆ อิอิ :iconjoy:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 07:21:05 PM »
เรื่องโมก็อยู่ในเกณฑ์ดีนะครับ สีดูสม่ำเสมอ แต่ที่ต้องชมเลยคือเรื่องถ่ายรูป (เดาว่ามีสกิล) ดูใส่ใจดีมาก  แสงดีๆ มุมสวยๆ ทำให้งานดูดีขึ้นมากเลยครับ  :iconsmile:  คราวหน้าลองถ่ายแอ๊คชั่นดูนะครับ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ Mengaman

• *
  • Like: 1
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 09:46:16 PM »
สีดูเรียบร้อยดีครับ
ว่าแต่ดีคอลนี่ ไปเอามาจากที่เหลือของ RG รึเปล่าครับ?
Less is More

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 01:40:57 PM »
สีสวยครับ

ออฟไลน์ Putoguy

• *
  • Like: 0
  • ฉันคือเเซ็ค!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 03:12:17 PM »
 :iconsmile:งานสะอาดดีจังครับ
สีแดงแรงสามเท่า

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 04:42:16 PM »

เรื่องโมก็อยู่ในเกณฑ์ดีนะครับ สีดูสม่ำเสมอ แต่ที่ต้องชมเลยคือเรื่องถ่ายรูป (เดาว่ามีสกิล) ดูใส่ใจดีมาก  แสงดีๆ มุมสวยๆ ทำให้งานดูดีขึ้นมากเลยครับ  :iconsmile:  คราวหน้าลองถ่ายแอ๊คชั่นดูนะครับ
ขอบคุณครับผม ไว้คราวหน้าจะลองนะครับ

สีดูเรียบร้อยดีครับ
ว่าแต่ดีคอลนี่ ไปเอามาจากที่เหลือของ RG รึเปล่าครับ?
ใช่ครับ เดิมๆมันโล่งไปหน่อย

:iconsmile:งานสะอาดดีจังครับ
อยากทำเลอะๆแต่ยังทำไม่เป็นครับ แฮ่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2016, 04:44:25 PM โดย kongggg »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 03:08:32 PM »
 :iconlike: ถึงจะไม่เงาตามที่หวัง แต่ก็ออกมาดี สีสวย งานเนียบครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ