ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 1 หมื่น แนะนำแอร์บรัชกับปั้มลมให้ทีครับ  (อ่าน 2965 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordraykan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่อยากลองทำสีกันดั้มครับถ้าใช้สีกระป๋องผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แนะนำแอร์บรัชกับปั้มลมร้านแถวสะพานเหล็ก เวิ้ง หรือคลองถมก็ได้นะครับถ้าใครเคยซื้อช่วยแนะนำร้านให้ทีครับ

ออฟไลน์ bellmulti

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: มีงบ 1 หมื่น แนะนำแอร์บรัชกับปั้มลมให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 12:28:15 PM »
งบแบบนี้ แนะนำแบบมีถังพักของ puma , tiger ไปเลยครับ
airbrush ถ้าดีๆก็ของ iwata

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: มีงบ 1 หมื่น แนะนำแอร์บรัชกับปั้มลมให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 07:49:39 PM »
แอร์บรัช อิวาต้า กับปั้มลมคอมเพรสเซอร์ครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 08:07:13 PM »
ปั้มพูม่าหาแบบมีถังพักประมาณ5-7พัน เกทลม+ตัวกรองไอน้ำประมาณ500 สายลม(แนะนำสายถัก)ประมาณ150-300(ขึ้นกับความยาว) แท่นวางแอร์บรัชตามกำลังศรัทธาแต่ควรมีเพราะถือตลอดลำบากโมเอาเองก็ได้ ตังที่เหลือก็ซื้อตัวแอร์บรัช 2 จังหวะไอตาว่าไม่ก็เวิร์ค