ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับแอร์บรัชพ่นสีไม่ออกครับ  (อ่าน 4115 ครั้ง)

ออฟไลน์ soundheaven

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ใช้สีกระป๋องเทใส่ขวดตั้งทิ้งไว้ให้ทินเนอร์ระเหยแล้วค่อยเอามาเติมทินเนอเพื่อจะกรอกกาครับ แรกๆก็พ่นปกติ ทำสีไปได้ไม่ถึงตัว สีเริ่มพ่นออกน้อย  ก็จัดการล้างกันไป ก็พ่นต่อได้แต่แปปเดียวเริ่มตันอีกแล้ว มาตอนนี้ พ่นแทบไม่ออกเลยครับ
แอร์บรัชของ sumo bd-130k ครับ
สรุปอาการ
1.พ่นทินเนอร์ออกเป็นละอองตามปกติครับ
2.พอกรอกสีจะพ่น ทีนี้สีไม่ค่อยออกคับ น้อยมากๆจนทำงานไม่ได้เลย

สิ่งที่ลองแก้เบื้องต้น
1.ลองถอดล้างอย่างละเอียดแล้วก็ไม่หาย
2.แอร์บรัชของ sumo มีนมหนูขนาด 0.5 กับเข็มมาให้ จัดการเปลี่ยนแล้ว  ก็ยังไม่หายครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: ช่วยหน่อยครับแอร์บรัชพ่นสีไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 08:09:25 PM »
ผสมทินเนอร์น้อยไปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: ช่วยหน่อยครับแอร์บรัชพ่นสีไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 09:08:56 PM »
สีข้นไป เติมทินเนอร์ผสมเพิ่ม นึกไว้เสมอ "เอาประมาณนมสด"

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 09:20:49 PM »
กรอกสีใส่ขวดไว้ใช่ไหมครับ ก่อนเทออกมาจากขวดเอาไม้คนสีก่อนนะครับ ให้สีที่มันตกตะกอนอยู่เข้ากันก่อน ลองดูครับ
Ice is nice.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 11:01:08 PM »
ไว้จะลองใหม่ดูครับ แต่ผมว่ามันก็ใสแล้วนะคับเนี่ย T^T

ออฟไลน์ bellmulti

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 11:23:57 PM »
อัตราส่วน 3-1 เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 06:36:28 PM »
แล้วถ้าจะกรองสีก่อนจะกรอกเข้ากา ควรใช้ตะแกรงละเอียดขนาดไหน sieve เท่าไหร่ดี

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 09:55:12 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นครับตอนนี้พ่นได้แล้ว แต่ผสมจางๆตามที่บอกแล้วพ่นหลายรอบมากเลยกว่าจะเต็ม ><