ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามข้อมูลเรื่องปั้มลมหน่อยครับ  (อ่าน 2737 ครั้ง)

ออฟไลน์ o0Espada0o

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
       ตัวผม เน้นทำงานตอนกลางคืนครับ เวลาว่างหลังเลิกเรียน เป็นหอพัก ก็เลยกังวลเรื่องเสียงอยู่พอตัว
ตอนนี้มีผมในใจอยู่สองตัว
1.Snowtiger ของร้าน BBboyair  ซึ่งราคาสูงพอตัว  :iconcry: แต่เขาบอกว่าเสียงไม่ดังมาก ทั้งตอนปั้มทำงาน ทั้งตอนตัดลม

2.PUMA OS-25 ถังขาว ถ้าติดกรองดีๆสักสองตัว ก็ราคาถูกลงมาหน่อย แต่เห็นบอกเสียงตัดลมดังอยู่  :icondisapp:

ลองฟังจากหลายๆ คลิปแล้ว ก็เปรียบเทียบกันไม่ได้เพราะสภาวะแวดล้อมที่เขารีวิว ไม่เหมือนกัน  :icondizzy:
เลยอยากทราบว่า พอมีคนเคยใช้ทั้งสองตัวเปรียบเทียบกันไหมครับ เรื่องเสียงเบากว่ากันมากไหม ความทนทาน อะไรยังไง
หรือว่าใครเคยใช้รุ่นไหน เป็นยังไง แล้วมีอะไรแนะนำบ้าง 

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ขอสอบถามข้อมูลเรื่องปั้มลมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 08:02:50 AM »
ต้องใช้ปั๊มลมประเภท Tru Silent ครับ ปั๊มแบบคอมเพรสเซอร์
ทำงานเงียบมากตามชื่อ ราคาไม่แรง ประมาณ 6500 บาท
ลองติดต่อคุณ kang 134
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38331.0