ผู้เขียน หัวข้อ: (MG) นิ้วมือ Gundam RX-78-2 V3.0 ขยับมากๆ ข้อต่อที่นิ้วรู็สึกว่าหลวม  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ yotstory

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้ กังวลว่า  มันจะหลวมมากกว่า เดิม
มีวิธีแก้ไข ไหมครับ

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
 ถ้าเป็นผมนะ อัดกาวลาเทกซ์ ให้มันไปเคลือบข้อต่อจะแน่นขึ้น

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: (Technics) แก้ไขนิ้วมือ RX-78-2 V3.0 ที่ขยับมากๆแล้วหลวม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 06:34:55 PM »
นอกจากใช้วธีข้างบนแล้ว ลองเอากาวตราช้างไล้บนข้อต่อแล้วทิ้งไว้ให้แห้ง เสร็จแล้วค่อใส่กลับไป หรือจะใช้เทปพัยท่อประปาก็ได้ครับ สีขาวๆ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เคสนี้ผมแนะนำกาวลาเทคนะ 

แน่นมากเดี๊ยวเจอนิ้วหักอีก

กาวลาเทคอย่างน้อยมันไม่แข็ง  มันไม่ฝืนอ่ะ ถ้ามันขรูดมันกๆ อย่างมากก็หลุดออกมาเอง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ yotstory

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
จะลองทำตามดู 

ขอบคุณที่แนะนำคับ