ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องmr.super clear UV cut  (อ่าน 3292 ครั้ง)

ออฟไลน์ 26en26en

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องmr.super clear UV cut
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 03:35:33 PM »
มันช่วยได้มากแค่ไหนหรอครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: (Technics) สอบถามเรื่องmr.super clear UV cut
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 08:07:20 PM »
ลองsearchใน googleดูก็ไม่ได้รับคำตอบที่น่าพอใจ สงสัยน่าจะเป็นคนแรกที่สงสัยแล้วมั๊งครับ

ลองเลยครับ ช่วยได้มากน้อยแค่ไหนคงไม่เห็นผลกันในปีสองปีหรอกครับ ผมคาดเอาว่าเขาพยามหาproductที่มันหลากหลาย มาหลอกรับประทานเงินเรามากกว่า

เล่นโมให้มีความสุขครับอย่าไปเคร่งเครียดมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2016, 08:12:19 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ Mengaman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
Re: สอบถามเรื่องmr.super clear UV cut
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 08:38:20 PM »
ถ้าเอาพวกผลิตภัณฑ์ Sun block เป็นเกณฑ์นะครับ
พวกกัน UV มันก็ผสมสารเพิ่มเข้าไป ถ้าเจอแดดแรงๆ ตรงๆ มันก็ดีกว่า เพราะ UV ช่วยเร่งปฏิกริยาในการทำให้สีซีด
เพียงแต่ว่าสารเหล่านี้มีอายุการใช้งาน ดังนั้น
.
1. ถ้าตัวโมไม่ได้วางไว้ตรงแดดส่องตรงๆ ตลอดเวลา จะมีกัน UV หรือ ไม่มีกัน UV ก็ไม่ค่อยมีผล
2. ถ้าต้องวางตัวโมโดนแดดแรงๆ ใช้กัน UV ก็คงดีกว่า อายุโมก็อยู่ได้นานกว่าไม่มีกัน UV แต่ก็ไม่ได้แปลว่ามันจะกันไปตลอด 10-20 ปีครับ
.
ส่วนตัว คิดว่า วางโมไว้ไม่ตากแดด ปิดม่าน น่าจะดีที่สุด
แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ พื้นที่ไม่อำนวย และมีตังค์พอซื้อกัน UV มาใช้ ก็ซื้อเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2016, 08:39:13 PM โดย Mengaman »
Less is More

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: สอบถามเรื่องmr.super clear UV cut
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 09:56:05 PM »
ถ้ากลัวพลาสติกขาวมันเหลือง ซื้อสีกระป๋องสีขาวสำหรับพลาสติกโมเดลมาพ่นบนเเผงขาวไปเลยไม่workกว่าเหรอครับ ราคาก็น่าจะพอๆกันนะครับ
ที่สำคัญระยะยาว 10-20ปีมันก็ไม่เหลืองนะครับ

ออฟไลน์ piawjojo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 10:12:13 PM »
ขนาดเก็บไว้ในกล่องยังเหลืองเลยครับ ผมคิดว่าไม่โดนแดดแต่ถ้ามันร้อนก็เหลืองเหมือนกัน