ผู้เขียน หัวข้อ: แน่ะนำทีครับเลือกไม่ถูก PG ตัวไหนดี  (อ่าน 4816 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiwind

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แน่ะนำทีครับเลือกไม่ถูก PG ตัวไหนดี
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 08:26:42 PM »
ที่อยากได้ตอนนี้มี 2 ตัวครับ คือ

1. Astray red fram

2. Unicorn Gundam

PG ทั้งคู่นะครับ แน่ะนำทีตัวไหนคุ้มราคากว่า

แล้วก็เรื่องจุดขยับ การโพสท่าไรงั้นด้วยครับ

เน้นต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียว ไม่ได้ทำสีอะไร ลองไปเสิชข้อมูลดูก็ชอบพอๆกันทั้งคู่ครับ

ยังเป็นมือใหม่อยู่  :iconwish:

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: แน่ะนำทีครับเลือกไม่ถูก PG ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 09:42:27 PM »
พอๆกันอ่ะครับ

พูดถึงโพสท่า+จุดขยับ แอสเทรย์ดีกว่าครับ เพราะอาวุธไม่หนักมาก ยูนิคอร์น อาวุธน้ำหนักเยอะมาก

พูดถึงความคุ้ม ยูนิคอร์นคุ้มกว่า แถมอาวุธเยอะกว่า(+ฐานด้วย)

พูดถึงความอลังการเวลาตั้งโชว์(อันนี้แถมให้)ยูนิคอร์นจะดีกว่า เพราะดูตัวใหญ่(แหงล่ะ สูงกว่าชาวบ้านชาวช่องเขา)
และยูนิคอร์นมึledด้วย(ซื้อแยก)
แอสเทรย์มันสายขยับแหกๆอ่ะครับ ตั้งไว้เฉยๆก็กระไรๆอยู่

ถ้าต่อดิบตัดเส้น ผมแนะนำแอสเทรย์ครับ ยูนิคอร์นแก้จุดขยับประมาณว่านรกแตกก็ไม่ปาน :iconfreak:

ดูรูปเทียบกันซะหน่อย(ขอบคุณรูปจากรีวิวคุณนาโรครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2016, 09:53:16 PM โดย teetat »

ออฟไลน์ Astray

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แน่ะนำทีครับเลือกไม่ถูก PG ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 09:50:31 AM »
unicorn สิครับ ใหม่กว่า มีไฟอีกตะหากหล่อกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: แนะนำที..เลือก PG ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 09:32:44 PM »
ถ้าดูตามการประหอบลูกเล่น ควรจะเลือกUnicorn เพราะใหม่กว่าน่าจะดีลงตัว ลูกเล่นเพียบ

แต่ถ้าจะดูความชอบส่วนตัว อันนี้แล้วแต่คนเลยครับ อาจจะชอบและประทับใจไม่เหมือนกัน แต่ถ้าจะพูดถึงสื่อที่มีมาไม่ขาดสาย ณ ตอนนี้คงไม่พ้น Unicorn ดูไปต่อไป สนุกดี แถมเอามาวางเปิดไฟได้บ้าง ในห้องนอนข้างTV คงจะดี