ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำสีครับ  (อ่าน 2209 ครั้ง)

ออฟไลน์ 00sathit00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 01:43:05 PM »
ควรประกอบเสร็จก่อนค่อยทำสีหรือยังไงครับ ผมกลัวตอนแกะมาทำสีเดือยจะหัก อะครับ ปกติผมผ่นสีที่แผงเลยค่อยตัดประกอบครับ

ออฟไลน์ Jetto

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 03:33:49 PM »
ของผมต่อก่อนเพื่อให้เห็นภาพรวมครับว่าจะทำสีอะไรตรงไหนบ้าง เพราะบางชิ้นทำสีไปก็มองไม่เห็นครับ

ที่สำคัญจะได้พ่นสีทีเดียวเสร็จเป็นสีๆ ไม่ต้องผสมสีใหม่บ่อยๆครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 05:25:03 PM »
ตอนประกอบใช้การปาดเดือยออกหน่อยครับ ปาดทะแยงหรือเฉียงๆ เวลาแกะมาทำสีเดือยจะไม่หัก

จริงๆ ก็มีหักบ้าง แต่น้อยกว่าครับ และดูด้วยว่าเดือยที่จะตัดเป็นแบบด้านในหรือโชร์ด้านนอกด้วยน่ะครับ ไม่งั้นจะต้องมานั้งแก้อีก 

:iconjoy: ลองดูครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ