ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Candy Toy Wordian ตัวอักษร แปลงร่าง  (อ่าน 3977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
รีวิว Candy Toy Wordian ตัวอักษร แปลงร่าง
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:40:27 PM »
Candy Toy Wordian Vol.1 งานตัวอักษร แปลงร่าง

[youtube]CUWQgwm8GpM[/youtube]

ชุดนี้มีทั้งหมด 6 แบบ  2 เวอร์ชั่น ครับ

1. D= Dragon Wordian  ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Dragon Wordian

Knight Dragon Wordian

2.P = Phoenix Wordian  ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Phoenix Wordian

Knight Phoenix Wordian

3. U= Unicorn Wordian ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Unicorn Wordian

Knight Unicorn Wordian

4.M=Minotaur Wordian ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Minotaur Wordian

Knight Minotaur Wordian

5. F=Fenrir Wordian ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Fenrir Wordian

Knight Fenrir Wordian

6.V=Vampire Wordian ส่วนสีต่างจะมีคำว่า Knight เพิ่มเติม เป็น Knight Vampire Wordian

Knight Vampire Wordian

รวมทั้งหมด

เป็นงานแคนดี้ทอย ที่ทำให้นึกถึงสมัยก่อนที่เคยมีพวกหุ่น ABC แปลงร่างได้ครับ
การออกแบบและลูกเล่น ถึงจะแปลงร่างง่ายแต่รูปแบบโอเคครับสวยดี
ข้อเสียสติ๊กเกอร์ เลเซอเงินกาว ถ้าหน้าสัมพัสน้อยหลุดง่ายไปหน่อย

และชุดที่ 2 ออกเดือนนี้ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• เริ่มหัดทาสี
  • *
Re: รีวิว Candy Toy Wordian ตัวอักษร แปลงร่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 11:36:29 PM »
ขอบคุณที่มารีวิวครับ นึกถึงของเล่น สมัยก่อนเลย ตัวอักษรแปลงร่าง ไม่รุ้ว่าแบบเดียวกันรึป่าว แต่ของที่ผมเห้นน่าจะ ของจีน ตามร้านของเล่นแผงๆ เห้นละคิดถึงเลย

ออฟไลน์ teetat

• Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: รีวิว Candy Toy Wordian ตัวอักษร แปลงร่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 05:54:26 AM »
แถมขนมอะไรมาครับ หมากฝรั่งรสโซดารึเปล่า :iconlol:

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 11:27:09 AM »
แถมขนมอะไรมาครับ หมากฝรั่งรสโซดารึเปล่า :iconlol:
ลูกอมมาตรฐาน ลุงบันครับ  :iconlol:
ขอบคุณที่มารีวิวครับ นึกถึงของเล่น สมัยก่อนเลย ตัวอักษรแปลงร่าง ไม่รุ้ว่าแบบเดียวกันรึป่าว แต่ของที่ผมเห้นน่าจะ ของจีน ตามร้านของเล่นแผงๆ เห้นละคิดถึงเลย
ประมาณหุ่น ABC แปลงร่างหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 12:01:01 AM »
ลูกอมมาตรฐาน ลุงบันครับ  :iconlol:
ประมาณหุ่น ABC แปลงร่างหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ  อันละ 10-20 บาท ตามแผงๆ