ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อชิ้นส่วนนี้ของ nu gundam ver ka ไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2329 ครั้ง)

ออฟไลน์ magroodmg

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตรง Body ชิ้นส่วน E16 E17 ยัดใส่ไม่เข้าครับ

ยัดไปก็ไม่สนิท

พอฝืนก็เป็นรอยตรงรู

ต้องประกบยังไงครับหรือผมพลาดอะไรไปหว่า ?

ออฟไลน์ kenata

• *
  • Like: 4
Re: ต่อชิ้นส่วนนี้ของ nu gundam ver ka ไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 02:22:37 PM »
ชิ้น ใส กลับด้านเปล่า ครับ

ลองสลับด้านดู เพราะ ด้านหนา น่าจะอยู่ข้างล่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2016, 02:23:35 PM โดย kenata »

ออฟไลน์ magroodmg

• *
  • Like: 0
Re: ต่อชิ้นส่วนนี้ของ nu gundam ver ka ไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 02:51:48 PM »
ชิ้น ใส กลับด้านเปล่า ครับ

ลองสลับด้านดู เพราะ ด้านหนา น่าจะอยู่ข้างล่าง

จริงด้วยครับ ใส่ได้แล้วนั่งโง่ตั้งนาน

ขอบคุณมากครับ  :iconlol: