ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บไหนสั่งของแล้วได้ไวซัก 3-4 วัน ขอพิกัดหน่อย ทั้ง โมจีนและโมแท้  (อ่าน 6609 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ขอความเห็นหน่อยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • *
  • Like: 6
ปกติสั่งร้านที่เคยสั่งมาทุกร้านก็ไม่เกิน 4 วันทุกร้านนะครับ ถ้าไม่พรี   ถ้าส่ง 1-2วันก้ถึง ร้านส่วนมากให้ส่งเป้นemsอยุ่แล้ว  นอกจากหยุดยาวน่าจะนานหน่อย

เอาร้านที่สั่งกันประจำๆครับ :iconwish: จะเอาไปเทียบราคาเคยเจอบางร้านของถูกกว่า100-200แต่ค่าส่งแพง :iconcryout:

• *
ถ้าจีนผมสั่ง GF ประจำค่าส่งไม่แพง แต่แพคมาไม่หรู แต่ผมโอเค มียับบ้างแต่ส่งไม่แพง ถ้าแพคดีๆเคยสั่ง แพคสวยใส่กล่องไปรณีห่อกันกระแทก ค่าส่งก็แพงหน่อยแต่กล่องคมไม่มีรอยบุบ

ออฟไลน์ thebeer

• *
  • Like: 9
ลองสั่งร้านในตำนานดูไหมครับ จะได้ซื้อว่า "ลืมไปเลยว่าเคยสั่ง" เป็นไง

ถ้ามีแนะนำ นะครับ หลักที่จะสั่งโมจีน มันจะมีร้านสองแบบ
1.ฟรีออเดอร์ รอของ 20-50 วัน (ส่วนใหญ่จะเป็นโมใหม่) ผมแนะนำ คุณบอย b-boy gundam(ร้านเค้ารับโมจีนและแท้) กับ คุณ วุธ toystory (ร้านนี้จะเน้นจีนมากกว่าแต่แท้ก็สั่งได้)
2ถ้าร้านที่มีของเลยผมแนะนำว่าไปร้าน
  2.1คุณฮอตได้เลยครับ เมก้าพลาซ่าชั้น2ข้างๆแม็คชั้นสองครับ ร้านนั้นก็รับส่งเหมือนกัน ร้านนี้จะเป็นโมจีน
  2.2หรือร้านที่มีแต่ของแท้ ผมแนะนำร้าน หยินหยาง,สปริททอย,แกงค์ทอย

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
ถ้าเน้นสั่งออนไลน์ ราคาไม่แพง ส่งไว แพ็คดี ผมแนะนำร้าน Krit เลยครับ (ราคาพอๆกับ GF แต่แพ็คดีกว่า)
เสียอย่างเดียว ของร้านแกสั่งมาน้อยชอบหมด
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ DeepSnow

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
โมจีนเชียร์ krit ครับโอนเช้า บ่ายส่ง พรุ่งนี้ได้ของ(วันนี้โดนอีก2ตัว) :iconcry: โมแท้เชียร์bartora ครับ2-3 วันได้ของ :iconjoy:

ถ้าเน้นสั่งออนไลน์ ราคาไม่แพง ส่งไว แพ็คดี ผมแนะนำร้าน Krit เลยครับ (ราคาพอๆกับ GF แต่แพ็คดีกว่า)
เสียอย่างเดียว ของร้านแกสั่งมาน้อยชอบหมด
ถ้าจีนผมสั่ง GF ประจำค่าส่งไม่แพง แต่แพคมาไม่หรู แต่ผมโอเค มียับบ้างแต่ส่งไม่แพง ถ้าแพคดีๆเคยสั่ง แพคสวยใส่กล่องไปรณีห่อกันกระแทก ค่าส่งก็แพงหน่อยแต่กล่องคมไม่มีรอยบุบ
นึกว่าผมเป็นคนเดียว ร้านGF สั่งfa unit pg daban ไปของมากล่องยับนิดหน่อยแต่ยังโอเคสงสัยกล่องผมคงเป็นกล่องล่างๆสุดเลยยับนิดหน่อย พี่เขาจะรู้ไหมเนี่ยว่ากล่องมีคนเก็บด้วยนะ :iconcry: แต่ไม่เป็นไรเพราะมันเป็นพาสเสริม ผมกะจะเอามาเรียงให้เป็นผนังห้องเลย ส่วนร้าน Krit นี่ผมเคยสั่งถือว่าโอเคพอๆกัน ของบางชิ้นที่เว็บอื่นเป็นพรี เว็บนี้ของจะมาไวกว่า1-2อาทิตย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 03:16:23 PM โดย natchapon »

• *
นึกว่าผมเป็นคนเดียว ร้านGF สั่งfa unit pg daban ไปของมากล่องยับนิดหน่อยแต่ยังโอเคสงสัยกล่องผมคงเป็นกล่องล่างๆสุดเลยยับนิดหน่อย พี่เขาจะรู้ไหมเนี่ยว่ากล่องมีคนเก็บด้วยนะ :iconcry: แต่ไม่เป็นไรเพราะมันเป็นพาสเสริม ผมกะจะเอามาเรียงให้เป็นผนังห้องเลย ส่วนร้าน Krit นี่ผมเคยสั่งถือว่าโอเคพอๆกัน ของบางชิ้นที่เว็บอื่นเป็นพรี เว็บนี้ของจะมาไวกว่า1-2อาทิตย์

GF ถ้าสั่งกล่องเดียวของผมไม่ค่อยเยิน พวก MG HG แต่ถ้าสั่งเยอะๆ เยินทุกรอบ  ตอนนั้นสั่ง Megasize +MG death +base + ที่คีบ  งงว่าทำไมกล่องมาอันเดียว เปิดมาทุกอย่างยัดอยุ่ในกล่อง megasize แต่กล่องบุบนิดหน่อย ของข้างในกล่องคมดีปลอดภัย

แล้วค่าส่งแบบems ของเกรดmg ตกราคาประมาณเท่าไหร่120หรือเกินกว่าครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
แล้วค่าส่งแบบems ของเกรดmg ตกราคาประมาณเท่าไหร่120หรือเกินกว่าครับ

แล้วแต่ตัวครับ 80-150 บาท
ปล.ถ้าคนขายเก็บแพงหน่อย..แต่แพ็คของดีผมก็ยอมจ่ายนะ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

แล้วแต่ตัวครับ 80-150 บาท
ปล.ถ้าคนขายเก็บแพงหน่อย..แต่แพ็คของดีผมก็ยอมจ่ายนะ
ขอบคุณมากครับ ถามสุดท้ายแล้ว ร้าน k gundam นี่เลิกขายยังครับ

ออฟไลน์ Zonda

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
ที่เคยสั่งมาผมว่าร้าน xmodeltoys ห่อบับเบิ้ลมาแน่นหนาสุดละ การส่งก็ตามปกติ 3 วันนะครับ ส่วนโมจีนส่วนใหญ่ไปหิ้วจากร้านเอาแฮะ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ตอบในเรื่องของการส่งนะครับ ร้านที่ผมซื้อประจำก็มีหลายร้าน Xmodeltoy, Batorastore, mewtoy หรือเวบโมจีนอย่าง kritmodel ส่งเร็วหมดและแพ็คมาดีทุกร้านครับ ปกติสองวันถึงนะครับ ถ้าส่ง ems ทุกร้านเลย ผมอยู่ภาคกลาง ถ้าต่างภาคก็สามวันครับ