ผู้เขียน หัวข้อ: สีโครงใช้สีกระป๋องเบอร์อะไรครับ  (อ่าน 2789 ครั้ง)

ออฟไลน์ VaVoun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สีโครงใช้สีกระป๋องเบอร์อะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:37:25 AM »
พอดีจะทำสีโครงใน PG Unicorn กะ Banshee อะครับ ไม่ทราบว่าจะใช้สีอะไรดี ตอนนี้เล่งๆ gunmetal ของ tamiya ไว้
ละก็ถ้าผมจะทำสีเกราะ Banshee ด้วยต้องใช้สีเบอร์อะไรเหรอครับ

(ผมไม่มี airbrush นะครับ  :iconcry: :iconcry:)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: สีโครงใช้สีกระป๋องเบอร์อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:30:41 PM »
โดยส่วนตัวผมชอบ Dark Sea Gray ถ้าของกันเซ่คือเบอร์ 333 สีกระป๋องลองเทียบเคียงชื่อสีเอาก็ได้ครับ