ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำครับ กระดาษทรายกับรองพื้นครับ  (อ่าน 2742 ครั้ง)

ออฟไลน์ operation999

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือถ้าผมขัดกระดาษทรายเบอร์ 600 ตามด้วย 1000 จำเป็นจะต้องพ่นรองพื้นมั้ยครับ
เเล้วช่วยเเนะนำยี้ห่อกระดาษทรายด้วยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: ขอคำเเนะนำครับ กระดาษทรายกับรองพื้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 02:50:12 PM »
รองพื้นทำให้สีติดดีครับไม่ลอกง่าย

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: ขอคำเเนะนำครับ กระดาษทรายกับรองพื้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 06:45:18 PM »
พ่นแล้วขัดเพื่อหาจุดยุบครับ ส่วนกระดาษทรายก็ตามแต่จะหาได้ครับว่าจะใช้แบบขัดแห้งหรือขัดน้ำ
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 09:24:02 PM »
แนะนำว่าควรพ่นสีรองพื้น สีจะได้ยึดติดแน่นทนนาน ลอกยากขึ้นไปอีกระดับ

กระดาษทรายน้ำเลือกใช้ได้เลยครับมีหลายยี่ห้อ ผมใช้หลายเบอร์ ส่วนมากจะเป็น TOA นะ ที่หาได้

แต่ถ้ากระดาษทรายขัดแห้งผมชอบ Fujistar ครับ หาได้ตามโฮมโปร หรือพวกร้านก่อสร้างครับ