ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบกลไกแปลงร่างและแมคคานิคของ mg และ pg zeta  (อ่าน 3058 ครั้ง)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ผมอยากขอนุญาติขอข้อมูลจากพี่ๆทุกท่านครับว่า กลไกและระบบแปลงร่างของ pg zeta ที่ออกมาเกือบ10ปีแล้วยังสู้พวก mg หรือ rg ที่เพิ่งออกมาใหม่ได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: เปรียบเทียบกลไกแปลงร่างและแมคคานิคของ mg และ pg zeta
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 12:51:56 PM »
ถ้าพูดถึง zeta กลไกแปลงร่างของ PG และ MG ver2.0 จะคล้ายๆกัน มันดีกว่า RG นะ รายนั้นค่อนข้างแปลงยาก บอบบางและหักง่าย

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: เปรียบเทียบกลไกแปลงร่างและแมคคานิคของ mg และ pg zeta
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 02:49:37 PM »
เอาจริงๆผมว่า PG ดีสุดนะ  เพราะ มันชิ้นใหญ่ การขยับมุม มันธรรมชาติกว่า  ส่วน2.0ยังไม่ได้ ต่อ  1.0 ก็แปลงไม่ยาก ติดตรงไหล่ที่รุ้สึกแปลกๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร RG เหมาะแก่การต่อแล้วยืนเฉยๆที่สุด ไม่ก็เป้นยานเฉยๆเลย ชิ้นส่วนเล็ก หักง่าย

ออฟไลน์ chempyod

• **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 05:33:00 PM »
ผมก็คิดว่าถ้าต่อแล้วคงแปลงร่างแล้วจอดไว้น่าจะเท่ห์กว่า งานนี้pgมาแน่ๆครับ

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 06:40:15 PM »
RG โลด ซื้อ2กล่องเลย เมือไรมันจะออกv3ซักที
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง