ผู้เขียน หัวข้อ: Tamiya Polycarbonate  (อ่าน 2709 ครั้ง)

ออฟไลน์ MK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Tamiya Polycarbonate
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 09:11:28 PM »
สวัสดีครับ ขอสอบถามว่าสีกระป๋องของ Tamiya สำหรับ Polycarbonate สามารถพ่นลงบนพลาสติกได้ไหมครับ พอดีซื้อมาผิดครับ TT

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: Tamiya Polycarbonate
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:28:10 PM »
สีกระป๋อง PS ของทามิย่า เอาไว้พ่นพลาสติกที่เป็นโพลีคาร์บอเนต พวกบอดี้ใสของรถบังคับวิทยุครับ สีเมื่อพ่นออกไปแล้วจะมีลักษณะเป็นฟิล์มยึดเกาะ ปกติใช้พ่นบอดี้ใสด้านใด ส่วนตระกูล TS เอาไว้พ่นพลาสติกแข็งโมเดลทั่วไปนี่แหละครับ

ออฟไลน์ MK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Tamiya Polycarbonate
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 10:41:12 PM »
สีกระป๋อง PS ของทามิย่า เอาไว้พ่นพลาสติกที่เป็นโพลีคาร์บอเนต พวกบอดี้ใสของรถบังคับวิทยุครับ สีเมื่อพ่นออกไปแล้วจะมีลักษณะเป็นฟิล์มยึดเกาะ ปกติใช้พ่นบอดี้ใสด้านใด ส่วนตระกุล TS เอาไว้พ่นพลาสติกแข็งโมเดลทั่วไปนี่แหละครับ

ขอบคุณสำหรับการตอบครับ ^^