ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น คิดว่า Bandai จะออก MG Thunderbolt ครบทุกตัวไหมครับ  (อ่าน 3386 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ขอความเห็น คิดว่า Bandai จะออก MG Thunderbolt ครบทุกตัวไหมครับ

ตอนนี้เห็นออกมาตัวแรก ตัวที่สองมีข่าวออกมาแล้ว

ถ้าออกครบจะได้ทิ้ง hguc อิอิ แต่ถ้าไม่ คงต้องเก็บเอาไว้ต่อไป ชอบภาคนี้รองจาก 08th team ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ขอความเห็น คิดว่า Bandai จะออก MG Thunderbolt ครบทุกตัวไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 11:02:23 PM »
ผมกลัวจะเป็น pre bandai น่ะสิครับ ตอนนี้เลิกเล่น1/144เหรอครับ ผมเองก็เริ่มแย่จะหยิบจับของชิ้นเล็กก็แย่ มองไม่ค่อยจะเห็น

• *
Re: ขอความเห็น คิดว่า Bandai จะออก MG Thunderbolt ครบทุกตัวไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 11:35:05 PM »
กำลังขยับขยายครับ เพิ่งสั่ง MG พี่บี้เดอะสตาร์ไปเมื่อเย็นอีกตัว !!! รวม ซื้อ mg 7 ตัวเข้าไปแล้วเดือนนี้ ต้องกินมาม่าก่อน อิอิ

1/144 ก็ยังเล่นอยู่ครับพี่

ผมพอทราบราคา Full Armor มาแล้วราวสองพันกลาง ๆ ตัวนี้ ver ka กำลังคิดว่าจะพรีดีไหมหนอ แค่นี้ก็ขาย 1/144 ไประดมทุนหลายกล่องแล้วครับ อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:51:51 PM »
โดนใจ Gundam Thunderbolt เหรอครับ โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบรูปทรง โดนใจตรงโล่ห์ที่มีแขนกลเยอะ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 12:53:57 AM »
ปืนกลนาซียักษ์ไม่น่าออกมั้งครับ อย่างเก่งก็ออกตัว Zaku อย่างเดียว

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 09:44:22 AM »
โดนใจ Gundam Thunderbolt เหรอครับ โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบรูปทรง โดนใจตรงโล่ห์ที่มีแขนกลเยอะ

พอดีมันคือกันดั้มภาคที่สอง ที่ผมได้มีโอกาสดู (อ่าน) น่ะครับพี่บอย กันดั้มเรื่องแรกที่ดูก็คือ MS08th Team กับมาอ่าน TB นี่ล่ะครับ เลยอินหน่อย