ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ เรื่องการต่อ pg unicorn หลวม  (อ่าน 2924 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiwind

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คืองงกับจุดนี้มากครับ ว่าทำไมมันหลวมและไม่ลงล็อก

เหมือนเอาชิ้นส่วนมาแปะกันเฉยๆไม่มีตัวล็อก พอคว่ำ ชิ้นส่วนก็หลุดลงมาอ่ะครับ

คือมันปกติรึป่าวครับ แต่ไปลองหารีวิวจากท่านอื่นเห็นว่าลงล็อกสวยพอดี

อันนี้ของผม

อันนี้รูปจากรีวิวท่านอื่น

ใครเคยต่อรึทราบว่าผมต่อผิดยังไงบอกทีครับ งงมาก ยังไม่กล้าอัดกาวไปกลัวเสีย

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ เรื่องการต่อ pg unicorn หลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:50:12 PM »
กดลงสุดรึยังครับ ตรงนี้มันกดยากนิดนึง

ออฟไลน์ sodath

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ เรื่องการต่อ pg unicorn หลวม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 09:58:08 AM »
กดลงไปให้มันดังแกร๊กอ่ะคับ ผมเพิ่งต่อเมื่อวานสดๆร้อนๆมันไม่ได้ดันเข้าไปยากขนาดนั้นหรอก ไอ้ที่ต้องใช้แรงจริงๆน่าจะเป็นตรงข้อเท้ามากกว่า

ปล.ผมต่อของอาตี๋อ่ะนะ

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:00:08 PM »
คงต้องออกแรงกดหน่อย แต่บางทีก็ไม่กล้ากดแรง กลัวหัก555 :iconpale: ของผมดองไว้อยู่ รอ ไฟ