ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้สีพู่กันทั้ง gaia กับ gunze บ้างอยากถามเรื่องสีทองครับ  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
ปกติสีทองหรือ metalic จะใช้silver พ่นเอาแล้วตามด้วยclearต่างๆ แต่หลังๆเริ่มบังพ่นไม่ไหวเยอะ :icondizzy:
เลยจะเปลี่ยนมาใช้พู่กันแทน อยากได้สีทองที่มันวาวๆรหว่าง Gaia กับ ganze อันไหนใครเคยใช้แล้ววาวกว่ากันบ้าง ของคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ไกอาครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
โทนสี
กันเซ่ทองอมแดง  ไกอาทองอมเหลือง

ความเงา
ไกอา

ความทาง่าย
กันเซ่ (ไกอาจะออกใสนิดๆ  แถมสีตกก้นคนยากมากถ้าคนไม่ดีสีทองเฉดไม่เท่ากันอีก)

แนะนำ
ไกอา เพราะสีสวยกว่า  แค่นั้นจริงๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• **
    • My Blog
โทนสี
กันเซ่ทองอมแดง  ไกอาทองอมเหลือง

ความเงา
ไกอา

ความทาง่าย
กันเซ่ (ไกอาจะออกใสนิดๆ  แถมสีตกก้นคนยากมากถ้าคนไม่ดีสีทองเฉดไม่เท่ากันอีก)

แนะนำ
ไกอา เพราะสีสวยกว่า  แค่นั้นจริงๆ

ขอบคุณมากเลยครับ ขอถามเพิ่มว่า
ตัวsuper metallic gold ทำมัยแพงจังเลยครับ แล้วเทียบกับ Bright Gold หรือ Star bright gold อันไหนทาพู่กันแล้วเงา-วาวกว่ากันครับ?

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
แนะนำ Star bright Gold ทาสีสองรอบ ห่างรอบล่ะ 10 นาที สีจะได้เท่ากันทั้งชิ้นงานครับ ผมใช้อยู่ครับ  :iconvsign:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• **
    • My Blog
แนะนำ Star bright Gold ทาสีสองรอบ ห่างรอบล่ะ 10 นาที สีจะได้เท่ากันทั้งชิ้นงานครับ ผมใช้อยู่ครับ  :iconvsign: