ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ MG Full Armor Gundam Thunderbolt ver ka.  (อ่าน 3583 ครั้ง)

ออฟไลน์ purikoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คิดยังไงกับ MG Full Armor Gundam Thunderbolt ver ka.
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 10:15:45 PM »
ขอประเดิมกระทู้แรกที่ตั้งเองครับ แอบอ่านมานาน
สำหรับโม ver ka ตัวที่กำลังจะออกนี้ เพื่อนๆ พี่ๆ มีความเห็นยังไงกันมั่งครับ
หลังจากที่มีรีวิวออกมาพอสมควรแล้ว ตัวนี้น่าสนใจมั้ยครับ
โดยส่วนตัวผมรู้สึกไม่ชอบใจตรงข้อต่อที่เหมือนเอาถุงขยะมาหุ้ม :iconpale:
อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ วิเคราะห์ วิจารณ์กันครับ :iconlol:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: คิดยังไงกับ MG Full Armor Gundam Thunderbolt ver ka.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 10:54:26 PM »
ข้อต่อดำๆไม่ค่อยชอบ ตั้งแต่ HGแล้ว
แต่อาวุธเยอะมาก 7000Y

ส่วนตัวชอบระบบ ค้อกพิท กับแพคหลังมาก ดูแปลกตาดี แต่ตอนถอดเกราะออกดูสัดส่วนแปลกๆ

ออฟไลน์ fujung

• *
Re: คิดยังไงกับ MG Full Armor Gundam Thunderbolt ver ka.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 12:09:41 AM »
สวยดีครับ ส่วนตัวคงโดนแน่ๆ แต่ไม่ชอบนิ้วถอดเสียบจริงๆ  เข้าใจว่าอาวุธหนักอะนะ แต่ก้ยังอยากได้มือแบบนิ้วขยับได้อยู่ดี  :iconcry:

ออฟไลน์ purikoo

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 06:48:13 PM »
เห็นมีคอไฟเตอร์ด้วย ยังงี้มีโอกาสช่วงลำตัวโยกได้แบบ RX78-2 ver 3.0มั้ยครับ
แอบเสียดายมือเหมือนกันครับ อยากได้แบบNu ver ka.อ่ะ :iconsweat:

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 09:43:15 AM »
ผมก็สนใจตัวนี้เหมือนกันนะครับ แต่โดยส่วนตัวนั้นภาค TB นี้ สะสม HG ไปจนครบ (ที่มันออกมา) แล้ว ซื้อ MG ตัวนี้เท่ากับเตรียมตัวหายนะทางการเงินในตัวต่อไป 555

แต่ปกติ ผมชอบอะไรที่มัน Ver.Ka นะครับ อิอิ