ผู้เขียน หัวข้อ: rg จำเป็นต้องพ่นเคลียร์ใหมครับ  (อ่าน 2997 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomerman

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
rg จำเป็นต้องพ่นเคลียร์ใหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 08:01:02 PM »
รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ต่อดิบ ติดสติ้กเกอ กันดั้ม rg จำเป็นต้องพ่นเคลียร์ทับไหมครับ สติ้กเกอมันจะอยู่ทนไหมอ่า กลัวยืนดองในตู้นานๆแล้วหลุดอะครับ แล้วถ้าต้องพ่น สติ้กเกอที่เปนสีทอง เงินเงา มันจะหม่นไหมอ่า
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  :iconwish:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: rg จำเป็นต้องพ่นเคลียร์ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 03:25:37 PM »
พ่นเคลียร์ทับ จะทำให้ชิ้นงานดูสวยงามขึ้นครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: rg จำเป็นต้องพ่นเคลียร์ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 03:40:27 PM »
พ่นก็ดีครับ ไม่พ่นก็ได้ ถ้ามือใหม่ พ่นผ่านๆใช้ TOpcoat ก็ได้ครับไม่ต้องแกะแยกชิ้นมาพ่น
 ถ้ากลัวสติกเก้อหลุดซื้อดีคอลน้ำมาติดทนกว่านะครับ
 RG สติกเก้อธรรมดา หลุดง่าย