ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ RE100 GP04 ผมถอดชิ้นส่วน C19 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ขอความช่วยเหลือครับ ผมถอดชิ้นส่วนหน้าแข้งของ RE100 GP04 ชิ้นส่วน C19 ไม่ออกครับ ลองเอามาหมดแล้วไขควงปากแบนก็งัดไม่ออก เริ่มจะกลัวชิ้นส่วนหักแล้ว

โมตัวนี้เพื่อนให้มาครับ เพื่อนต่อดิบมาให้แล้ว และไม่ได้ติดกาว ไม่รู้ทำไมมันแน่นขนาดนี้ ท่านใดมีเทคนิคเอาให้มันออกง่าย ๆ บ้างไหมครับ

ถ้าเอาออกไม่ได้ ผมคงต้องบังเทปพ่นสีแล้วล่ะครับ ภาพผมยืมมาจาก dalong.net นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. มือแดงหมดแล้วครับวันนี้

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ขอความช่วยเหลือ RE100 GP04 ผมถอดชิ้นส่วน C19 ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 06:08:44 PM »
นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีกเหอๆ
จิงๆส่วนนี้มันต้องออกแบบเป็น2ส่วนนะคือ
เกราะเข่ากับเกราะหน้าเเข้ง
แต่ด้วยความที่ไลน์นี้เป็นโมประหยัด
เลยออกแบบมาเป็นชิ้นเดียวเลย ฮา
ผมใช้ที่งัดโมเดลนะครับ ค่อยๆงัดตามขอบๆมุมๆหน่อย
แต่กว่าจะได้ก็นานเลย พอถอดออกมาได้เเล้วอย่าลืมตัดเดือยให้สั้นลงหน่อยนะครับ ไม่งั้นติดเหมือนเดิม เหอๆ

• *
Re: ขอความช่วยเหลือ RE100 GP04 ผมถอดชิ้นส่วน C19 ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 06:16:58 PM »
นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีกเหอๆ
จิงๆส่วนนี้มันต้องออกแบบเป็น2ส่วนนะคือ
เกราะเข่ากับเกราะหน้าเเข้ง
แต่ด้วยความที่ไลน์นี้เป็นโมประหยัด
เลยออกแบบมาเป็นชิ้นเดียวเลย ฮา
ผมใช้ที่งัดโมเดลนะครับ ค่อยๆงัดตามขอบๆมุมๆหน่อย
แต่กว่าจะได้ก็นานเลย พอถอดออกมาได้เเล้วอย่าลืมตัดเดือยให้สั้นลงหน่อยนะครับ ไม่งั้นติดเหมือนเดิม เหอๆ

นิ้วผมบวมหมดแล้วครับ โมโหยัดลงกล่องไปเรียบร้อยครับ อิอิ คราวหน้าไลน์ RE100 นี่ ผมจะตัดเดือยเฉียงให้หมดเลย แกะทำสีตอนประกอบลงกาวเอา

ตอนนี้ผมรองพื้นไปหมดแล้วครับ บังพ่นแทน

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Kreme

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 10:21:37 PM »
ถ้าติดชิ้นสีเหลืองกลมๆลงไปมันจะแกะไม่ได้น่ะครับ เพราะขอบมันจะดันชนกันพอดี
ของผมถอดได้แต่ต้องแต่งขอบรูใหม่ เพราะงัดจนขอบพังเลยครับ :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 11:07:57 PM »
ถ้าติดชิ้นสีเหลืองกลมๆลงไปมันจะแกะไม่ได้น่ะครับ เพราะขอบมันจะดันชนกันพอดี
ของผมถอดได้แต่ต้องแต่งขอบรูใหม่ เพราะงัดจนขอบพังเลยครับ :iconcry:

ขอบคุณมากครับ ผมคงต้องไปหาที่งัดมาใช้บ้างแล้ว