ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นของ Char aznable  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ purikoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
หุ่นของ Char aznable
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 11:29:15 PM »
อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ถ้าจะเก็บหุ่นที่Char ขับให้ครบ
ต้องมีทั้งหมดกี่ตัวเหรอครับ ตอนนี้ผมมี Sazabi ver ka , Nightingale , Char Zaku
ขาดอีกกี่ตัวครับเนี่ย :icondizzy:

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: หุ่นของ Char aznable
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 11:42:03 PM »
Z 'gok , Rick Dias , Hyaku-Shiki , Gelgoog , Zeong ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 01:23:39 AM »
จะมีตัวแปลกๆ บางตัวด้วยคับ เช่น Rick Dom Char's , RX-78 Gundam Char's ฯลฯ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 07:50:22 AM »
อย่าลืมภาค origin ด้วยล่ะครับ zaku I สีแดง, zaku II สีแดง

ออฟไลน์ WhiteWind

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 08:55:41 AM »
ตาม Link นี้เลยครับ ตรง "Mobile Weapons"

http://gundam.wikia.com/wiki/Char_Aznable

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 09:09:16 AM »
ถ้าเอาหมดจริง ๆ มันยากอยู่นา เพราะ

เดี๋ยวคงมี Side Story ออกมาอีกเรื่อย ๆ   :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
วันดีคืนดี Bandai อาจจะเอา MS ซักตัวมาฉีดสีแดง แล้วบอกว่าของชาร์ก็ได้ (Rick Dom แดงก็เหมือนมี MG ก่อน เนื้อเรื่องมาทีหลัง)

หรือต่อไปเกิดมีเกมประเภท cross universe อาจจะเห็นชาร์ไปโผล่ใน SEED หรือ OO คราวนี้เก็บกันยาวเลย

ถ้าจะเก็บเฉพาะใน anime อย่างเดียว พอไหวอยู่ครับ แต่พวกขึ้นไปขับครั้งเดียวนับไหม ชาร์เคยขับ MkII หนนึงนะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 09:24:59 AM »
ถ้าเอาหมดจริง ๆ มันยากอยู่นา เพราะ

เดี๋ยวคงมี Side Story ออกมาอีกเรื่อย ๆ   :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
วันดีคืนดี Bandai อาจจะเอา MS ซักตัวมาฉีดสีแดง แล้วบอกว่าของชาร์ก็ได้ (Rick Dom แดงก็เหมือนมี MG ก่อน เนื้อเรื่องมาทีหลัง)

หรือต่อไปเกิดมีเกมประเภท cross universe อาจจะเห็นชาร์ไปโผล่ใน SEED หรือ OO คราวนี้เก็บกันยาวเลย

ถ้าจะเก็บเฉพาะใน anime อย่างเดียว พอไหวอยู่ครับ แต่พวกขึ้นไปขับครั้งเดียวนับไหม ชาร์เคยขับ MkII หนนึงนะ

ดันแพ้ของแดงครับ Gundam ที่มีขายทิ้งหมด555
แต่พึ่งเห็นว่ามี Gundam สีแดงด้วย ปัจจุบันยังพอหาได้มั้ยครับ
แอบสงสัยว่า Char ไปขับGundam ตอนไหนอ่ะ :iconpanic:

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 11:17:09 AM »
มันเป็นเรื่องสมมติว่าถ้าชาร์ขับกันดั้มแล้วจะหน้าตาอย่างไรคับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 12:50:44 PM »
โห เป็นการตลาดที่แบบว่า :iconpale:
แล้วปัจจุบันยังมีขายมั้ยครับ Gundam แดงอ่ะ

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 10:16:00 PM »
โห เป็นการตลาดที่แบบว่า :iconpale:
แล้วปัจจุบันยังมีขายมั้ยครับ Gundam แดงอ่ะ
mg rx-78-2 char's gundam ผมว่าตอนนี้ตามร้านน่าจะหายากอยู่นะครับ ถ้าสั่งตามเพจในเฟซบุ้คน่าจะพอหาได้ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็จับทำสีแดงเองเลยดีกว่า เห็นออกเป็นrgด้วย(p-bandai)ผมเคยมีmg char'gundamแต่ขายไปละ มันย้อมจากmg rx-78-2 ver.1.5 จับเอาrx-78-2 เวอร์ชั่นใหม่ๆหน่อยทำสีแดงทั้งตัวก็พอแถๆได้ว่าของชาร์นะ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:57:30 PM »
mg rx-78-2 char's gundam ผมว่าตอนนี้ตามร้านน่าจะหายากอยู่นะครับ ถ้าสั่งตามเพจในเฟซบุ้คน่าจะพอหาได้ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็จับทำสีแดงเองเลยดีกว่า เห็นออกเป็นrgด้วย(p-bandai)ผมเคยมีmg char'gundamแต่ขายไปละ มันย้อมจากmg rx-78-2 ver.1.5 จับเอาrx-78-2 เวอร์ชั่นใหม่ๆหน่อยทำสีแดงทั้งตัวก็พอแถๆได้ว่าของชาร์นะ

ถ้าผมมีฝีมือนะ อยากจะเอาRx78 ver3.0 ไปย้อมเลยครับ
แต่กลัวพัง  :iconpale:  โดยส่วนตัวถ้านอกเหนือจากสีแดง
ผมว่า Shiki สวยรองจาก Sazabi เลย แต่น่าจะทำสีแดงมากกว่าทองนะ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:07:45 PM »
ถ้าผมมีฝีมือนะ อยากจะเอาRx78 ver3.0 ไปย้อมเลยครับ
แต่กลัวพัง  :iconpale:  โดยส่วนตัวถ้านอกเหนือจากสีแดง
ผมว่า Shiki สวยรองจาก Sazabi เลย แต่น่าจะทำสีแดงมากกว่าทองนะ

Zero Shiki เลยครับ อยากให้ทำโมตัวนี้มากกกกก PBก็ยอมเท่มากๆ

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:34:21 PM »
Shiki แดงสะใจมากครับ  :iconlol:
ว่าแต่ยังไม่มีโมเดลออกมาเหรอครับตัวนี้

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:49:29 PM »
Shiki แดงสะใจมากครับ  :iconlol:
ว่าแต่ยังไม่มีโมเดลออกมาเหรอครับตัวนี้

ยังไม่มีครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988