ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยนะคะ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ PKJ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอสอบถามหน่อยนะคะ
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 11:37:23 PM »
(Thesis) ต่อจากคราวก่อนที่เคยถามเรื่อง work shop ค่ะ
ตอนนี้ผ่านหัวข้อเรียบร้อยแล้ว(Community Plastic Model Center) แล้วกำลังจะสอบครั้งที่1  :iconwish: :iconcryjoy:
เข้าเรื่องเลยนะคะ  :iconlike: ปัจจุบันก็มีร้านที่เปิดขายพวกกันพลา โมพลาสติกอื่นๆ อุปกรณ์ แล้วบางร้านก็อาจจะมีเปิดสอนด้วย(ใช่ไหมคะ)
สอนด้วย ไว้มาพบปะพูดคุยกัน ขายของ
เลยอยากทราบถึงปัญหาที่เกี่ยวกับโมเดลพลาสติกว่า มีปัญหาอะไรบ้าง สถานที่ที่เปิดสอนไม่เพียงพอหรือน้อยไป หรือปัญหาอื่นๆนอกจากนี้
ก็สามารถบอกเพิ่มเติมมาได้นะคะ อยากแชร์ประสบการณ์ ปัญหา ก็ได้ค่ะ คนขายคนซื้อได้หมดจ้าา

ขอบคุณมากๆนะคะะ  :iconwish: :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2016, 12:03:40 AM โดย PKJ »

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: ขอสอบถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:32:30 PM »
ปัญหาหลักของการต่อโมเดลเนี๊ยะ จริง ๆ แล้ว มันไม่มากหรอกครับ อาจจะมีปัญหาที่ตัวโมเดลเองที่บางทีประกอบไม่ลงตัว

ปัญหาใหญ่ของคนต่อโมเดลน่าจะเป็นเวลาครับ เวลาไม่พอให้ทำ

อย่างผมสมัยเด็ก ๆ ผมมีเวลามากมายแต่ไม่มีเงินจะซื้อโมเดลมาต่อ

วันนี้ผมมีโมเดลในสต๊อคมากมายที่เกินจะต่อเสร็จภายใน 10 ปีนี้ แต่ผมไม่มีเวลาจะทำ

ร้านขายโมเดลส่วนใหญ่ก็มักจะกระจายกันอยู่ในกรุงเทพ ตามต่างจังหวัดก็มีบ้างแต่ไม่เยอะ ส่วนมากจะซื้อออนไลน์ครับ

ออฟไลน์ PKJ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ขอสอบถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 01:01:45 PM »
ขอบคุณค่ะ  :iconwish: