ผู้เขียน หัวข้อ: รองพื้น Mr Surfacer ไม่เกาะผิว  (อ่าน 2776 ครั้ง)

ออฟไลน์ corkazas

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รองพื้น Mr Surfacer ไม่เกาะผิว
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 01:46:03 AM »
สวัสดีครับ

ผมเพิ่งลองซื้อสีรองพื้น Mr.Surfacer 1000 มาพ่นชิ้นงานด้วยแอร์บรัชน่ะครับ แต่ปรากฏว่าสีไม่เกาะชิ้นงานเลย แค่เอาเล็บขูดเบา ๆ ก็ลอกแล้ว
ปกติจะใช้รองพื้นกระป๋องของ Nippon Paint ครับ ก็เกาะชิ้นงานดี

ไม่ทราบว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือผมพลาดอะไรไปหรือเปล่าครับ  ผมควรทำยังไงครับ ^^;

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: รองพื้น Mr Surfacer ไม่เกาะผิว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 08:42:03 AM »
ขัดผิว+ล้างชิ้นงาน หรือยังครับ

ออฟไลน์ corkazas

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: รองพื้น Mr Surfacer ไม่เกาะผิว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 12:51:26 PM »
ไม่ได้ขัดครับ ต้องขัดด้วยสินะครับ ^^; แหม่ จะลองดูนะครับ

ขอบคุณมากครับผม