ผู้เขียน หัวข้อ: SD เบ้งเฮก(SD God Gundam) มือเปล่าไร้เทียมทาน  (อ่าน 4014 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
SD เบ้งเฮก(SD God Gundam) มือเปล่าไร้เทียมทาน
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 03:49:52 PM »
สวัสดีครับ มีมาให้ชมกันอีกครั้ง

เนื่องจากยังมีค้างใว้อีกหลายตัวมาก ผมก็พยายามจะทำให้เสร็จอาทิตย์ล่ะตัว

อย่าพึ่งเบื่อกันก่อนละกันครับ

ตัวนี้ใช้ทั้ง พู่กัน ทั้งแอร์บรัช ตามความเหมาะสมครับ

สีทองใช้ของ Gaia  ครับ โดยพ่น เงินก่อน  ตามด้วยเคลียเหลืองกับ เคลียส้ม
สีแดง กับน้ำเงินใช้ของแม็ก ตัดเส้นด้วย Enamel

ก่อนจะมาหล่อแบบนี้

เป็นแบบนี้มาก่อน

จากนี้ดูกันยาวเลยครับ

คู่กับ มุฉะ ก้อดมารุ  ต้นแบบจากก้อดกันดั้มเหมือนกัน ตัวนี้ยังไม่ทำสีครับ

เมื่อมือของข้าเปล่งปรกะกายเป็นสีแดงฉานนนนนน(ใหนสีแดง?)

ปิดท้ายด้วยรูปหล่อๆครับ

สุดท้ายครับ ติชมแนะนำกันได้ครับ มีเทคนิคอะไรดีๆ สีอะไรแจ่มๆ ผมรับฟังหมดครับ 
อีกนิด ผมตามหา พระเจ้าซุนกวนเกราะพยัคฆ์ ใครมี ยินดีจะแบ่งปัน ผมรับซื้อครับ มือ 1 มือ 2 ได้หมด ของไม่ครบก็รับนะครับ ขอแค่ตัวอยู่ครบก็พอ
ขอบคุณครับบบบ

ออฟไลน์ bas

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: SD เบ้งเฮก(SD God Gundam) มือเปล่าไร้เทียมทาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 06:11:13 PM »
สวยครับ  :iconlove:
ของผมต่อดิบไม่ทำสีสักตัว :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

• **
Re: SD เบ้งเฮก(SD God Gundam) มือเปล่าไร้เทียมทาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 11:44:39 AM »
สวยครับ  :iconlove:
ของผมต่อดิบไม่ทำสีสักตัว :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:
ขอบคุณครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ maytueng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 11:28:41 PM »
สวยงามครับ ชุดสามก๊กตอนนี้หายากแล้ว >.<

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 11:50:24 PM »
สวยมากๆเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 07:30:15 PM »
สวยงามครับ ชุดสามก๊กตอนนี้หายากแล้ว >.<
สวยมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ :iconsmile:
ตัวต่อไปช้าหน่อยนะครับ พอดีติดเกมอยู่ครับ แหะ แหะ  :iconlol:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 09:17:55 AM »
แบ่งสีโหดมากเลยครับ ผมทำใจทำสามก๊กต่อไม่ได้เลย
ถ้าอุดขัดดีๆอีกหน่อยนี่แจ่มเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 05:32:50 PM »
แบ่งสีโหดมากเลยครับ ผมทำใจทำสามก๊กต่อไม่ได้เลย
ถ้าอุดขัดดีๆอีกหน่อยนี่แจ่มเลยครับ
มันดูสากๆเพราะไปใช้สีรองพื้นกระป๋องพ่นครับ พอมาพ่นแอร์บรัชเลยเห็นชัด พอดีไปใช้ยี่ห้อที่ทั่วไปเขาไม่ใช้กัน
ตัวต่อไปจะระวังกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 01:37:47 PM »
 :iconjoy: ว้าว สวยดีครับ

มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ