ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลบรอยประกบกันพลา ใช้กาวตัวไหนดีคับ  (อ่าน 2925 ครั้ง)

ออฟไลน์ redzzz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้ผมกำลังสนุกกับการต่อSD มากๆ(ต่อดิบเหลาเขาตัดเส้นพ่นเคลียร์)แต่ตอนนี้มีปัญหาคือเวลาหยอดอีนาเมลตัดเส้น เส้นมันจะวิ่งไปตามรอยประกบโดยเฉพาะส่วนหัว ตอนนี้เลยอยากลบรอยตรงนี้ศึกษามาว่าใช้กาวช้างได้ แต่จะมีเส้นบางๆตรงรอยประกบและเหมาะกับคนที่ทำสี(ขัดให้เรียบแล้วพ่นทับ) แต่ผมไม่ใช่สายทำสีอยากได้สีเดิมๆแต่อยากให้รอยหายไป ค้นมาว่าใช้พลาซีเมนต์(การละลายพลาสติก)เห็นวิธีการใช้ทุกตัวแล้วครับ แต่รบกวนสอบถามว่าใช้ตัวไหนดีสำหรับมือใหม่ เห็นมีทามิย่า ฝาเขียวเข้ม ฝาเขียวอ่อน ฝาขาว ใช้ตัวไหนดีครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ipanzerama

• *
    • http://ipanzerama.blogspot.com/
Re: อยากลบรอยประกบกันพลา ใช้กาวตัวไหนดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 10:42:33 AM »
ฝาเขียว เมื่อทาเนื้อพลาสติกจะปลิ้นออกมานิดหน่อย เนื้อกาวจะเหมือนน้ำ
ฝาเหลือง/ส้ม จะคล้ายๆ ฝาเขียว ต่างกันตรงกลิ่น
ฝาขาวเนื้อจะข้น หนืดๆ หน่อย ทาแล้วคุม volume ยากนิดนึง
แนะนำสีเขียวนะครับ

ออฟไลน์ redzzz

• *
Re: อยากลบรอยประกบกันพลา ใช้กาวตัวไหนดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 01:52:17 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 03:54:23 PM »
ถ้าจะเอาไปละลายพลาสติกใช้ฝาขาว
ส่วนฝาเขียวใช้ติดพลาสติกโดยการประกบกันก่อนแล้วเอากาวจิ้มไหลตรงร่องที่เราอยากให้มันติดกัน คล้ายกับน้ำยาประสาน