ผู้เขียน หัวข้อ: SD RGB-03A Gundam Green Sword กลับมาอีกครั้ง กับ กรีนซ??  (อ่าน 3371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD RGB-03A Gundam Green Sword กลับมาอีกครั้ง กับ กรีนซอร์ดตัวน้อยๆ

สวัสดีครับทุกๆท่าน หายไปนานกันเลย
ขอนำกันดั้มที่ทำเสร็จในช่วงสองอาทิตย์ก่อนมาลงครับผม
กันดั้มตัวสีเขียวๆ มีนามว่า Green Sword

SD RGB-03A Gundam Green Sword 
เจ้ากรีนซอร์ดเป็นหนึ่งในกันดั้มทั้งสามที่เคยวาดไว้ตอนเด็กๆครับ
ยังมีพี่ๆ ของเจ้ากรีนซอร์ด อีกสองหน่อครับผม
ตอนนั้นสัญญากับตัวเอง และพี่น้องกันดั้มที่วาดไว้ว่า
ถ้ามีความสามารถมากพอจะลองทำพวกนายขึ้นมาให้เป็นโมเดลเลย
ตอนนี้ก็พยายามทำตามสัญญาครับผม >0<

ถ้ายังจำกันดั้ม เอ้ย!! กันได้ ก็สามเกลอฟิวเจอร์บอร์ดกันดั้มนี่แหละครับ

เจ้ากรีนซอร์ด เป็นกันดั้มที่เน้นการต่อสู้ระยะประชิด
น้ำหนักตัวเบาทำให้มีความว่องไวสูง สามารถเคลื่อนที่ได้รวดเร็ว
อาวุธหลักที่ใช้คือดาบคู่ ที่หล่อมและตีขึ้นมาด้วยแร่เหล็กแบบดาบดำ
มีอาวุธที่ยิงได้ในระยะปานกลาง คือบีมชูริเคนที่ติดอยู่ที่มือด้านซ้ายของหุ่น

รอบๆตัว

ย้อนความ ก่อนจะทำเสร็จซักเล็กน้อย

งานนี้ใช้วิธีปั้มเพิ่มเพื่อเพิ่มพวกพ้องอีกแล้วครับผม
เริ่มต้นขึ้นโครงด้วย Polyester Putty (สีโป้วเหลือง)
และเพิ่มเติมลายละเอียดต่างๆด้วย Epoxy Putty
อุดๆขัดๆกันอยู่นาน ไปนานพิเศษก็ตอนทำสีครับ
ทำมาเสร็จแล้วกำลังตัดเส้น อยู่ๆก็ทำส่วนหัวตก
หัวแตก ปากแตกเลย ต้องไล่ซ่อมทำสีอีกรอบ ร้องเลยครับผม ;A;
ทำเสร็จแล้วก็ค่อยยังชั่วหน่อยครับ

แนวทางที่วางไว้ ตั้งใจว่าเป็นกันดั้มต่อสู้ระยะประชิดที่เน้นความไว
ใช้วิชานินจา และมีความรั่วๆอยู่ในตัวเองนิดๆ ถึงจะสมเป็นเจ้ากรีนซอร์ด (ฮา)

และถ้ามีเวลาอีก ก็จะลองปั้นสาวน้อยกรีนซอร์ดดูครับ

รอบๆตัว อีกรอบ

ตั้งท่าแอ๊คชั่น

ดาบคู่ทะลวง

ขยับได้นิดๆ หน่อยๆตามประสาเอสดี

เล่นซักนิด
ขออาสาสมัคร มาประลองดาบกัน
การดวลดาบของเอสดีตัวน้อยๆ อัศวิน Mk-II VS หุ่นสีเขียวผู้ใช้วิชานินจา

สู้กันอยู่หลายกระบวน ต่างก็ไม่รู้ผล ทั้งสองจึงพักผ่อนกันตามอัธยาศัย

เทียบขนาดกับน้องกวางตุ้ง

จากรุ่นพี่สู่รุ่นน้อง
เรื่องเขียวๆผมชอบนัก

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

จบแล้วครับผม
ตั้งใจไว้ว่าจะทำเพิ่มให้ครบอีกสามหน่อ
และระหว่างทำเจ้าตัวนี้ก็ติดใจหุ่นที่มีลักษณะเดียวกันกับอเล็กซ์
คงได้ค่อยๆทำไปอีกยาวครับผม

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องอภัยครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - -

แก้ไขภาพหายเรียบร้อยครับผม >w<
 :iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2021, 11:40:30 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
หายไปนาน งานยังน่ารักเหมือนเดิมครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
สวยงามครับ
ปล.ชอบคู่ประลองครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
นินๆๆๆ มีคาถาแยกร่างด้วยมั้ยเนี้ย
สามเกลอฟิวเจอร์บอร์ดกันดั้มนี้นึกถึงตอนเด็กๆไม่มีตังซื้อก็เคยทำนะแต่ใชกระดาษลังลงสีด้วยปากกา

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
หายไปนาน งานยังน่ารักเหมือนเดิมครับ  :iconwish:
ขอบคุณครับคุณกร > <  :iconwish:  :iconwish:

สวยงามครับ
ปล.ชอบคู่ประลองครับ
ขอบคุณครับผม
ยังอยากจับเอสดีตัวน้อยๆมาทำอัศวินอีกหลายๆตัวเลยครับ  :iconlol:

นินๆๆๆ มีคาถาแยกร่างด้วยมั้ยเนี้ย
สามเกลอฟิวเจอร์บอร์ดกันดั้มนี้นึกถึงตอนเด็กๆไม่มีตังซื้อก็เคยทำนะแต่ใชกระดาษลังลงสีด้วยปากกา
ตัวนี้มีเป็นคาถาดาวกระจายแทนครับผม อิอิ
ตอนนี้มาไล่ทำตามความตั้งใจตอนเด็กๆที่เคยอยากได้ครับ เตรียมทำให้ครบสามเกลอเลยครับผม
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconpunch: