ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] HG1/144 Hi-mock  (อ่าน 2687 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamew

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[REVIEW] HG1/144 Hi-mock
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 02:01:58 PM »
สวัสดีครับนี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของผมนะครับ
ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :iconsmile:

มาเริ่มที่ขนาดกล่องก่อนนะครับ :iconvsign:

ขนาดเล็กว่าSDอีกนะเนี่ย :iconsweat:

ความหนาครับ

ควาหนาก็หนาน้อยกว่าครับ ราคาก็ยังถูกกว่าอีก
ข้างกล่องก็เอารูปมานิดๆหน่อยๆ

เปิดกล่องมาครับ
แผง3แผง รวม PC
นั่นแหละครับ แผงมันมีแค่นั้นจริงๆ :iconpanic:

รายละเอียดนิดหน่อย

มาดูส่วนต่างๆกันเลยดีกว่า (ลืมถ่ายตอนประกอบไว้ครับ)

ตัว

หัว
หัวนี่เป็นชิ้นเดียวเลยครับ ติดSticker แล้วไปรวมกับตัวเลย

แขน
ไม่มีอะไรพิเศษมากครับ

เท้า
เป็นเท้าใหญ่ๆเหมือนZakuยืนง่ายครับ

ขา

แล้วสุดท้ายเอวนะครับ
เอวกับBoosterจะมีรูให้ใส่พวกอาวุธ แต่ต้องซื้ออาวุธแยกนะครับในกล่องให้อย่างเดียว (ภาพเบลอครับ)

เสร็จเป็นตัวแล้วครับ

เรามาดูจุดขยับเลยนะครับ
หัว จะขยับได้แค่ซ้ายขวานะครับเงยไม่ได้

แขน บิดออกจากตัวได้ง่ายครับ งอได้90องศา

ขา งอได้เยอะดีครับทรงตัวได้เจ๋งมาก :iconwink:

แอ็คชั่นหน่อย

ทรงตัวสุดยอดมากกกกก :iconpanic:

ลองนำอาวุธตัวอื่นมาติดหน่อย

ขอปิดด้วยภาพนี้นะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

ออฟไลน์ Justperfect

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [REVIEW] HG1/144 Hi-mock
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 04:07:04 PM »
รีวิวอ่านง่ายดีครับ ตัวโมก็น่ารักน่าเอามายำเล่นจริงๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :iconvsign: