ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดโม+ซ่อม+ทำสีกระป๋องครับ  (อ่าน 3494 ครั้ง)

ออฟไลน์ LittleV

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Newbie
    • https://www.facebook.com/thanarat.tongprasert
มือใหม่หัดโม+ซ่อม+ทำสีกระป๋องครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 01:17:44 AM »
กราบสวัสดีทุกท่านที่เคารพในบอร์ด Thaigundam นะครับ

พอดีเนื่องจากกระทู้นี้เป็นประทู้แรกของกระผม ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เข้าเรื่องเลยละกัน เนื่องจากเมื่อซัก 4 ปีที่แล้วโดยประมาณ มีน้องที่เป็นญาติๆกัน เอา MG Freedom ของค่าย Momoko มาให้ผมต่อ ซึ่งผมก็ดองไว้จนลืม
เมื่อมีโอกาสได้กลับบ้านก็ลื้อมาเจอ ไอ่ตัวที่ว่านี้ ซึ่งทั้งเก่าและชำรุดทรุดโทรม ชิ้นส่วนหัก+หาย และมีโอกาสได้รับชมผลงานของหลายๆท่านในบอร์ดนี้ เลยมีใจฮึดลองกับมันดูซักครั้ง
ซึ่งนี่เป็นครั้งแรกของผมเลย สีกระป๋องดีๆก็หายากซะเหลือเกินในละแวกนี้55

ของเดิมรู้สึกจะประมาณนี้ ตัวเรียว เรลตัน....

โดยใช้สีกระป๋องของ Fox สี ดำด้าน แดง และ เหลือง(MediumYellow) และเคลียร์ใส ก่อนติดดีคอล โดยใช้ดีคอลที่เหลือจาก MG RX 78-2 3.0 และ Nu Gundam ver.Ka +สติ๊กเกอร์เรืองแสง
และพ่นทับโดย เคลือบด้าน Laylan

ปล.พื้นหลังรกมาก ขออภัยด้วยครับผมม

]

ขอบคุณที่รับชมครับบบ

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: มือใหม่หัดโม+ซ่อม+ทำสีกระป๋องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 02:29:19 PM »
มองไม่เห็นไรเลยอ่ะครับ ฉากหลังมืดเกิน :iconsweat:
แล้วอยากไห้ถ่ายภาพรวมแบบรูปตัวอย่างไห้ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
Re: มือใหม่หัดโม+ซ่อม+ทำสีกระป๋องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 04:35:25 PM »
ดูแล้ว ผมว่าคู่สีแบบรูปแรกสวยกว่าแยะเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 12:07:20 AM »
มองแทบไม่เห็นเลยคับ  :iconlol:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 05:54:16 PM »
 :iconwish: แว๊ปแรกนึกว่าบิสกันดั้ม แนวสีแจ่มมากครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Show Off] มือใหม่หัดโม+ซ่อม+ทำสีกระป๋องครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 01:29:17 PM »
รู้สึกเหมือนกันครับ ส่าภาพมืดไป จะมีดูOK คือภาพท้ายสุดครับ