ผู้เขียน หัวข้อ: (พู่กัน) สามารถทำสีประเภท Candy Tone ได้หรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ okpzyddkf

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือการจะทำสี Candy Tone เนี่ย

อย่างแรกผมเข้าใจว่า ต้องลงสี Silver แล้วตามด้วยสี Clear ที่ต้องการ แล้วก็ต้องใช้ Airbrush ในการทำ

และอยากจะถามว่า พู่กัน สามารถทำสีประเภทนี้ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องใช้ Airbrush เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: (พู่กัน) สามารถทำสีประเภท Candy Tone ได้หรือเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 02:16:49 PM »
ถ้าสีที่ทาหรือ พ่นลงไปเป็นสีเงินเชื้อเเลคเกอร์

สีเคลียร์ หรือ สีใสที่ใช้ทาทับลงไป ขอให้เป็นประเภทสีน้ำมัน หรือ สีอคิริค ครับ ทาทับได้

ถ้าเป็นสีเป็นสีเชื้อเเลคเกอร์เหมือนกัน มันจะกัดสีพื้นลอยขึ้นมาใช้พู่กันทาทับไม่ได้ครับ  พ่นได้อย่างเดียว

พู่กันใช้ได้ครับ ถ้าชิ้นส่วนที่ทา มันไม่ใหญ่มากอย่างพวกโมขนาด 1/144

เเต่ถ้าใหญ่ใช้เเอร์บรัชดีกว่าครับ สีมันจะไม่เรียบนะ...