ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ clear topcoat ป๋องนึงพ่น MG ได้กี่ตัวครับ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พ่น MG Nu Ver.ka ไปตัวครับ รู้สึกช่วงท้ายสายสเปรย์บางลงชัดเจน อย่างนี้จะพ่นอีกตัวไหมครับ กลังสายสเปรย์บางแล้วจะขึ้นฝ้านะครับ  :iconshy:
You'll never walk alone!

ออฟไลน์ redzzz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามครับ clear topcoat ป๋องนึงพ่น MG ได้กี่ตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2016, 03:58:12 PM »
ถ้าประกอบเสร็จเป็นตัวแล้วพ่นก็ได้2-3ตัว ถ้าแยกเป็นส่วน(หัวแขนขาตัว)ก็1-2ตัว แต่ถ้าแยกเป็นชิ้นๆก็ยิ่งน้อยลงไปอีก
ปล. ยิ่งพ่นหนาก็ไปไวมากครับ