ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเล็กแห่งสามพี่น้องสวนดอกท้อ เตียวหุย  (อ่าน 2660 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
สวัสดีทุกท่านครับ

มีงานมาให้ดูกันอีกเช่นเคยครับ

สำหรับตัวนี้มีหลายๆส่วนไม่ได้ดั่งใจเลยครับ

อย่างเช่นเกราะไหล่ที่ถ้าอุดไปแล้วก็จะถอดอีกไม่ได้ เป็นต้นครับ

บ่นๆมาแล้วก็ลองไปดูกันครับ

ก่อนจะมาเป็นแบบนี้

เป็นแบบนี้มาก่อนครับ

จากนี้ดูกันยาวเลยครับ

รูปหมู่บ้าง

ปิดท้ายด้วยรูปนี้ครับ

ที่เคยรับปากว่าจะลองทำแบบมีผ้าคลุมหน้า ผมลองแล้วนะ ท่าทางฝีมือผมยังไม่ถึงอะครับแหะๆ เอาใว้คราวหน้าเนอะ
ตัวถัดไปเป็นกำเหลงครับ เช่นเคยครับ แนะนำติชมกันได้เต็มที่ครับ ผมกล้าเอาผลงานมาโชว์ ก็กล้ารับคำวิจารณ์ครับ ขอบคุณครับบบบบ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: น้องเล็กแห่งสามพี่น้องสวนดอกท้อ เตียวหุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 10:19:52 AM »
อ้างถึง
..ผมกล้าเอาผลงานมาโชว์ ก็กล้ารับคำวิจารณ์ครับ ขอบคุณครับ

ชอบครับ ผมว่าเพื่อนๆพี่น้องสมาชิกที่ติชม ไปก็ด้วยใจที่หวังดีครับ

งานสามก๊กนี่คนต่อต้องมีความอดทนสูงพอสมควรเพราะรายละเอียดเยอะเลย รอชมกำเหลงนะครับ

• **
Re: น้องเล็กแห่งสามพี่น้องสวนดอกท้อ เตียวหุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 02:29:18 PM »
อ้างถึง
..ผมกล้าเอาผลงานมาโชว์ ก็กล้ารับคำวิจารณ์ครับ ขอบคุณครับ

ชอบครับ ผมว่าเพื่อนๆพี่น้องสมาชิกที่ติชม ไปก็ด้วยใจที่หวังดีครับ

งานสามก๊กนี่คนต่อต้องมีความอดทนสูงพอสมควรเพราะรายละเอียดเยอะเลย รอชมกำเหลงนะครับ
ขอบคุณครับ ใจจริงอยากได้คำติ พร้อมคำแนะนำครับ ผมจะได้เอาไปปรับปรุงต่อ

ออฟไลน์ najabangaras

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 05:51:15 AM »
แยกสีด้วยการบังพ่นหรือทาเอาครับเนี่ย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 09:00:19 AM »
แยกสีด้วยการบังพ่นหรือทาเอาครับเนี่ย
ทั้ง 2อย่างครับ ถ้าเป็นจุดใหญ่อย่างลายทองตรงหมวก หรือ กระโปรงหน้าก็ใช้บังพ่นครับ เพราะจุดใหญ่ทาให้เรียบยาก ส่วนพวกจุดเล็กใช้ทาแบบแต้มๆเอาครับ จุดเล็กๆทาเรียบง่ายครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:59:55 AM »
 :iconlike: สีสวยครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ