ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin Project] กองร้อยม้าเหล็ก Guncannon Frist Type [HG Gundam The Origin]  (อ่าน 5358 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

รวมๆไม่มีอะไรแปลกใหม่เท่าไหร่ จุดขยับคล้ายๆกับตัวreviveที่ออกไปก่อนหน้านี้ ดีเทลดีตามไลน์นี้ ถึงที่ขาจะดูเผาๆเป็นดีเทลเนียนผ่ากลางทั้งขาเลยก็เถอะ
อาวุธก็ไม่มีอะไรมากก็หุ่นยุคแรกๆเลยนินะ ปืนที่บ่าเล่นได้เยอะดี แผงเตรียมย้อมแน่นอน ตัวเหลืองก็ประกาศมาแล้วออกเดือน1ปีหน้า ตัวแดงไม่น่าพลาดรอเมะฉาย
ไลน์นี้ดูตั้งใจทำมากเลย อย่าที่หัวก็มีรูให้แทงเอาชิ้นใสออกมาได้  หุ่นเบ๊ฝั่งสหพันธ์ไม่ได้ออกมานานมากแล้ว ปีนี้เห็นเข็นหุ่นเบ๊มารัวๆเลย น่าดีใจจริงๆ
ถ้าชอบไลน์นี้เก็บซัก 2 กล่องก็โอนะราคามันดูสมเหตุสมผลไม่เหมือนlocal typeแพงแบบไม่มีสาเหตุ เหอๆ  :iconpale:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [แกะกล่อง Origin Project] กองร้อยม้าเหล็ก Guncannon Frist Type
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 08:08:14 PM »
ประกอบเสร็จแล้วชอบเหมือนกันครับหลังจากไม่ได้ต่อโมมานาน เทคโนโลยีและการออกแบบโมดีขึ้นมาก ประกอบง่ายลงตัวสัดส่วนสวย จุดขยับดีครับ

ตั้งแต่ออกโมสาย The Origin มา ทำเอาผมอดใจไม่ไหว ต้องกลับมาซื้อโมขนาด1/144อีกครั้งหลังจากตัดใจเพราะมองไม่ค่อยเห็น กันแคนน่อนตัวนี้แม้จะไม่มีบทบาทมากตามท้องเรื่องแต่ถ้าชอบแนวบึกบึนของหุ่นรบแล้ว ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวง เพราะถือว่าเป็นต้นสายการผลิตเลย ต่อแล้วเอามายืนเรียงลำดับจะได้เข้าใจวิวัฒนาการดีครับ

เห็นด้วยกับมือครับ ถ้าไม่ติดกาวเวลาขยับจับโล่ห์จะหลุดบ่อยมาก รวมทั้งปลายแขนที่ทำเป็นร่องไว้ล็อคกับโล่ห์หลุดบ่อยเช่นกัน

ติดปัญหาตรงsticker ถ้าสายทำสีอาจต้องทำใจครับ เพราะขี้เกียจบังพ่นแถบขาว

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ อ่านแล้วเพลินดี ชอบลายเส้นตัวหนังสือ

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: [แกะกล่อง Origin Project] กองร้อยม้าเหล็ก Guncannon Frist Type [HG Gundam The Origin]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 08:54:14 PM »
อยากทราบว่า ติดmissile 2กระบอกทำเป็นspray missileได้รึเปล่าครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: [แกะกล่อง Origin Project] กองร้อยม้าเหล็ก Guncannon Frist Type [HG Gundam The Origin]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 09:04:47 PM »
อยากทราบว่า ติดmissile 2กระบอกทำเป็นspray missileได้รึเปล่าครับ :iconhappy:

ถ้าถามว่าติดได้มั้ย มันก็ติดได้นะครับแต่สภาพก็ตามนี้เลยครับ...... เพราะมันเฉียงออกข้างมาสำหรับติดด้านเดียว
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [แกะกล่อง Origin Project] กองร้อยม้าเหล็ก Guncannon Frist Type
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 11:26:30 PM »
ไปเอาอีกข้างมาจากไหนครับ ในกล่องให้มาอันเดียวนี่

ออฟไลน์ nerve

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 01:03:08 AM »
ไปเอาอีกข้างมาจากไหนครับ ในกล่องให้มาอันเดียวนี่

ก็มาจากอีกกล่องไงครับ จขกทเขามี 2 ตัวนี่ครับ
เห็นจากรูปช่วงท้ายๆ ที่เอาของจาก 2 กล่องมายำกัน  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:17:21 AM »
อ๋อ ครับ

เพราะตอนแรกที่ผมโลหดกระทู้มา เนทมันไม่ดี รูปท้ายๆที่เป็นยำ2กล่องมันไม่ขึ้นครับ